Jump to content

[Update] ความคืบหน้าของคดีและผลสรุปเรื่อง Album 5

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 13MKH

13MKH

Shindong World

• Administrators

Posted 23 June 2012 - 10:54 PM

สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้ที่ได้อัพเดตเรื่องคดีในส่วนที่ยังไม่ได้มีการพิจารณาคดี >> CLICK

การให้คำเพื่อสืบคดีในวันที่ 30 มกราคม 2555 ศาลพิจารณาว่าคดีมีมูล จึงให้นัดพยานทั้งฝ่ายโจทก์และจำเลยมาสืบพยานในวันที่ 30 เมษายน 2555 ซึ่งจอยไม่มาตามนัด ทางศาลจึงได้ออกหมายจับ นางสาวหทัยรัตน์ กิตติยาปกรณ์ และให้จำหน่ายคดีชั่วคราว*

* ในคดีอาญา ศาลสั่งจำหน่ายคดีไว้ชั่วคราว กรณีจำเลยหลบหนีระหว่างการพิจารณา เมื่อจับได้จะยกคดีขึ้นพิจารณาใหม่

เนื่องจากหมายจับจอยมีกำหนดอายุความถึง 10ปี ทางสต๊าฟบ้าน13ลิงและผู้ที่เกี่ยวข้อง จึงตัดสินใจคืนเงินให้แก่ผู้ที่ยังไม่ได้รับอัลบัม 5 เป็นจำนวนเงิน 300 บาท/แผ่นค่ะ (เช็ครายชื่อที่นี่ CLICK หากชื่อตกหล่น ติดต่อที่ @PoNDkY)

ขอให้ผู้ที่มีรายชื่อส่งเมลมาที่ iamwonder1984@hotmail.com ตั้งชื่อหัวข้อว่า แจ้งเลขที่บัญชี
ธนาคาร
สาขา -
เลขที่บัญชี
ชื่อบัญชี
ทวิตเตอร์หรือเมลที่ใช้ - (เพื่อแจ้งเวลาโอนเงินคืนแล้ว)

** หากชื่อบัญชีไม่ตรงกับรายชื่อที่จอง กรุณาแจ้งชื่อที่สั่งจอง เพื่อความรวดเร็วค่ะ
*** คนที่รับแบบส่งไปรฯทางบ้านลิงจะโอนเงินเฉลี่ยต่อแผ่นคืนให้นะค่ะ ยังไม่แน่ใจว่าจะคืนเท่าไหร่ แต่ที่แน่ๆเราจะไม่มีการหักลบค่าธรรมเนียมการโอนนะ ^ ^

กำหนดการคืนเงิน เนื่องจากเงินก้อนนี้เป็นจำนวนเงินที่มาก ทางบ้านขอเริ่มทยอยคืนให้ช่วงปลายเดือนสิงหาคมเป็นต้นไป จนถึงสิ้นปีนี้ค่ะ
(ส่วนนึงเป็นเงินที่ได้มาจากการเปิด พรีออรเดอร์อัลบัม โฟโต้บุค แท่งไฟ ฯลฯ ที่เปิดขายในนามบ้านและสต๊าฟค่ะ)
และเมื่อมีการโอนเงินคืน ทางบ้านจะเเจ้งสถานะการอัพเดตผ่านทาง Twitter

ทั้งนี้ทางสต๊าฟบ้าน 13 ลิงต้องขอโทษเมมเบอร์ทุกๆคนจากใจจริงที่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น และหวังว่าเมมเบอร์ทุกคนจะยังติดตามข่าวสารจากบ้าน13ลิง และอยู่เคียงข้างกับบ้าน 13ลิงต่อไป

ขอบคุณค่ะ

13MKH

#2 PLOYiiz

PLOYiiz

Posted 23 June 2012 - 10:58 PM

สู้ๆคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคน ^^

#3 love_kibum

love_kibum

Hangeng Town

Posted 23 June 2012 - 11:00 PM

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้
ขอให้ได้อัลบั้มกันทุกคนเลย เอาตัวคนผิดมาดำเนินคดีให้ได้

#4 superpoohriiii

superpoohriiii

Kangin Village

Posted 23 June 2012 - 11:03 PM

สู้ๆนะค่ะ ยังไงก็จะเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ..
^^ ติดตามตลอดไป อิอิ

#5 Mary you

Mary you

Member

Posted 23 June 2012 - 11:13 PM

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ อย่าท้อกันนะค่ะ

ยังไงก็ติดตามอยู่แล้วค่ะ ^^

ขอให้จับคนผิดมาลงโทษได้เร็วๆนะค่ะ ^^

#6 somfaam46

somfaam46

Siwon Palace

• Staff

Posted 24 June 2012 - 12:40 AM

แฮ่ ไอ้เราก็เครียดไปเอง นึกว่าจะโดนแปล7ภาษาเหมือนรอบที่แล้ว ฮ่าๆๆๆ

เรื่องคงไม่ได้จบโดยเร็ว หรือสวยหรูแบบละคร
สำหรับพี่ เรื่องนี้คงเป็นตราบาปในใจไปตลอดชีวิต ไม่ใช่แค่10ปี
เรายังมีสมอง สองมือ และมีกันแระกันใช่ไหมๆๆๆ(ขาดแค่เงินนี่แหล่ะ)
ถ้ายังไม่หมดหวังมันต้องมีทางออกสิ!
อย่ายอมแพ้กันนะทุกคน ^ ^ สู้ๆ

จากส้มฟ่าม46

ปล.จิงๆช้านมีเรื่องอัดอั้นในใจ ที่ยังไม่ได้พูดเยอะเลย หงุดหงิดฟระ *หงิก*

#7 YeYu

YeYu

Posted 24 June 2012 - 01:20 AM

สู้ๆ ค่ะ ยังไงก็ยังคอยติดตามและอยู่เคียงข้างเสมอค่ะ
อัลบั้ม 5 ไม่ได้ก็มาสู้กันใหม่ในอัลบั้ม 6 ดีกว่า ^^

#8 Ann_Sareeya

Ann_Sareeya

Posted 24 June 2012 - 11:16 AM

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#9 JuneAh

JuneAh

Ryeowook Hamlet

Posted 24 June 2012 - 04:55 PM

ทำไม

เราไม่ไป ตามตัวเค้าที่ทางภูมิลำเนาหละคะ

รึว่า เค้า ย้ายหนีกันไปทั้งครอบครัว ลองหาตามฐานทะเบียนราษฎร์ยังคะ ว่า พ่อแม่่ เค้า อยู่แห่งใด

ยังไง ก็ ขอให้ คดี จบเร็วๆนะคะ

เนื่องจากว่า เป็นอุธาหรณ์ สำหรับ คนอื่น ที่มันทำแต่ ไม่คิดว่าจะมีคน ดำเนินคดีกับมัน

#10 minhae

minhae

Member

Posted 25 June 2012 - 12:59 AM

อยากให้คดีนี้จบเร็ว ๆ จัง
ยังไงก็จะเป้นกำลังใจให้นะคะ
สู้ ๆ ค่ะ ^^V

#11 shwg

shwg

Posted 25 June 2012 - 10:01 AM

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆๆ
ขอให้จับคนทำผิดมาลงโทษให้ได้

#12 mickey129

mickey129

Posted 26 June 2012 - 07:18 PM

สู้ๆนะคะ จะเป็นกำลังใจให้ต่อไป
ขอให้คนที่ทำผิดได้รับผลในสิ่งที่ตัวเองได้ก่อไว้
สู้ต่อไปกับอัลบั้ม 6 นะคะ

#13 kwany

kwany

Sungmin Property

Posted 28 June 2012 - 08:57 PM

เรายังไม่ได้นะ ปอนด์กี้...............ชื่อเราตกหล่น
แต่เราไม่เอาเงินคืนนะ 555++ ขอเป็นส่วนลดอัลบั้ม 6 แทนได้ป่ะ
คึคึ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
ตามเรื่องตลอด

ขอบคุณมากนะคะ ที่ทำให้คนอื่นรู้ว่าไม่ได้หายไป

#14 sujusnsd

sujusnsd

Posted 30 June 2012 - 04:52 PM

ขอให้คดีจบเร็วๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้พี่ๆ ต้องสู้ต่อไปนะ
อัลบั้มหกมาสู้ด้วยกันใหม่เถอะค่ะ ^^

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users