Jump to content

[ประกาศ]ความจริงทั้งหมดกับการสั่งAlbum Ver.A

• Please log in to reply
188 replies to this topic

#61 bebop_ny

bebop_ny

Shindong World

Posted 02 October 2011 - 11:18 AM

พอๆ กับมหากาพย์นาธานเลย

มีพี่รู้จักเค้าอยู่บ้านดบอ. เค้าก็เล่าให้ฟังว่าคนนี้เคยโกงเงินจากแฟนคลับดบอ.ไปเกา
แล้วก็ผันตัวมาหาซูจู แล้วแฟนๆดบอ.ก็เตือนแล้ว แต่แฟนซูจูไม่เชื่อ เลยไม่รู้จะทำไง

#62 #tey#

#tey#

Member

Posted 02 October 2011 - 11:18 AM

เป็นกำลังใจให้แอดมินนะ

เรื่องของยัย จ. เอาเรื่องให้ถึงที่สุดนะ ถ้าเราไม่ทำเดี๋ยวยัยนั้นต้องคงไปหลอกคนอื่นได้อีก

เฮ้ยยยยย หมดคำพูดเลยยย ไม่ชอบจริงๆกับคนที่เอาความรู้สึกกับคนอื่นมาเล่นแบบนี้

#63 mangoteen

mangoteen

Ryeowook Hamlet

Posted 02 October 2011 - 11:22 AM

ต้องเอาผิดให้ถึงที่สุด เลวมาก
เรื่องเงินไม่เท่าไหร่เพราะเราทำงานใช้เงินตัวเองซื้ออยู่แล้ว
แต่เสียความรู้สึกมากที่แฟนคลับทำกันเองแบบนี้
เหอะ เอาเงินไปตามมิน ถ้ามินรู้คงดีใจตายล่ะ

สตาฟบ้านตามจับชีเข้าคุกไปเลยนะคะ
เป็นกำลังใจให้สตาฟบ้านลิงทุกคนค่ะ

#64 u4gartoon

u4gartoon

Hangeng Town

Posted 02 October 2011 - 11:22 AM

เฮ้อ กว่าจะอ่านจบ sad.gif
ก็เข้าใจดีครบถ้วนค่ะ ในที่สุดคนผิดก็ต้องจำนนต่อหลักฐานและพยาน
เข้าใจความลำบากของสตาฟฟ์บ้านดีค่ะ ขอให้เอาผิดคนไม่ดีได้นะคะ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ ยังไงก็รอได้ค่ะ smile.gif

#65 songdongwook

songdongwook

Posted 02 October 2011 - 11:32 AM

ยื่นฟ้องศาลเลยค่ะ แล้วก็สลักหลังไว้ด้วยว่าจะชดใช้ค่าเสียหายทั้งหมดเท่าไหร่

แบ่งชำระเป็นงวดๆ ยังไง แล้วแต่ละงวดจะชำระไม่เกินวันที่เท่าไหร่เดือนอะไร

ระบุให้ชัดเจน แล้วก็คลิปเสียงตามจริงแล้วสามารถเป็นหลักฐานได้ แต่มันจะอ่อนกว่า

คลิปวีดีโอ แต่ดีกว่าไม่มีเลยค่ะ แล้วก็ยิ่งฟ้องศาลเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี เพราะคดีความแบบนี้

แล้้วจะฟ้องข้อมูลอะไร ถ้ายักยอกทรัพย์ เป็นคดีที่ฟ้องแพ่ง และอาญาได้

แต่ถ้าฉ่อโกง จะเป็นคดีอาญา เอาให้เต็มที่เลยค่ะ

ไปดูรายละเอียดอีกทีแล้วกันนะค่ะ พี่ก็ไม่สันทัดเท่าไหร่

แต่พี่คุยกับพ่อ ฟ้องได้ทั้งสองอย่างเลยค่ะ

แล้วก็ระบุด้วยนะค่ะว่า ถ้าไม่ชดใช้ให้ตามวันและเวลาที่กำหนด จะเป็นอย่างไร

เช่น ติดคุก แล้วก็ชดใช้ด้วย หรือจะยังไง ลองดูอีกที

อ้อแล้วก็ มันมีเรื่องโกหกอีก ที่ว่า อะไรนะ คุณแม่เป็น อาไรนะ ชวาล๊อปกี้อะ

เราไปคุยกับเจ้าของตัวจริงเค้าได้ด้วยนะ เพราะว่าทำให้เค้าเสียชื่อเสียง โดยการแอบอ้าง

ถ้าเค้าเอาด้วย ก็จะได้ข้อหาเพิ่มคือ หมิ่นประมาถ และแอบอ้าง ทำให้เค้าเสียชื่อเสียง

ลองดูอีกทีแล้วกัน

จัดเต็มค่ะ

#66 fah_asat9

fah_asat9

Donghae Land

Posted 02 October 2011 - 11:45 AM

เป็นกำลังใจ ให้พี่ๆๆ ทุกคนนะค่ะ

อ่านเเล้ว เลือด ขึ้นหน้า เเทน พี่ๆๆ จริงๆๆ เเม่รง !!

เลวมากกกกกกกกกก

#67 13sai

13sai

Posted 02 October 2011 - 11:49 AM

มันช่าง ... =_=

เรากับเพื่อนกำลังตกลงกันอยู่เลยว่าจะนัดกันเอาระเบิดไปปาใส่บ้านจ.5555
ยังไงซะ ก็สู้ๆนะคะ เอาตัวคนผิดไปลงโทษให้ได้
ถึงจะเหมือนโดนจบหน้าแต่ยังไงก็จะพยายามทำใจค่ะ T T
เงินหลายบาทแบบนั้น ... ทำกันได้ลง

#68 sujusnsd

sujusnsd

Posted 02 October 2011 - 12:01 PM

แอบเยอะ กว่าจะอ่านจบ = =
เป็นกำลังใจให้พี่ๆนะคะ ยังไงก็จะรออัลบั้มนะ
คนทำก็เหลือเกิน เงินเป็นแสน ทำกันได้ลงคอ
กระทั่งกับเอลฟ์ ไม่ก็เรียกว่าเอลฟ์ด้วยกันเองละกัน
เพราะการกระทำแบบนี้ คงไม่ใช่เอลฟ์แล้วล่ะ

M0111.gif M0111.gif M0111.gif

#69 _KH_Bobo_Byw_

_KH_Bobo_Byw_

Posted 02 October 2011 - 12:08 PM

ถึงเราไม่ใช่1ในผู้เสียหาย
แต่เราก็อยากเป็นกำลังใจให้ทุกคน
ทั้งสตาฟ และคนที่จองอัลบั้มทุกคนสู้ๆไว้นะคะ
ขอให้ได้เงินคืนไวๆ
แล้วหวังว่าคุณน้องคนนั้นจะได้ไปตามผช.ต่อในคุก!!

(เลวมาก เอาคนคนอื่นไปตามผช.แบบสบายๆเนี่ย
ตอนทำอยากรู้ว่าไม่ละอายใจบ้างหรือไง)

#70 keiropi

keiropi

Kangin Village

Posted 02 October 2011 - 12:08 PM

สำหรับพี่เงินที่เสียไป พี่ไม่เสียดายนะคะ เพราะโตแล้ว ทำงานแล้ว หาเงินได้
แต่สงสารน้องๆบางคนที่กว่าจะเก็บเงิน หรือกว่าจะได้เงินมาแล้วหวังจะซื้อแผ่นเพื่ออุดหนุน
ศิลปินที่ตัวเองรักเนี่ย มันเป็นอะไรที่น่าสงสารมาก
คนทำนี่เค้าควรจะดีใจรึป่าวที่มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น
ศิลปินรู้ก็คงไม่ดีใจที่แฟนคลับของเค้าโกงคนอื่นมาแบบนี้
เอาใจช่วยทุกบ้านที่โดนโกงไปนะคะ
เรื่องแบบนี้ควรดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อไป
คนไม่ดีควรได้รับผลในการกระทำค่ะ

สู้ๆค่ะ

#71 TEUKiiz

TEUKiiz

Donghae Land

คือ..... อ่าเรป2 ของพี่ปอนด์กี้เเล้วได้อารมย์มากก
เหมือนเข้าไปอยู่เหตุการณ์ อ่านไปสาปแช่งชีไป
คือ ชีแถได้ไม่อายหนังหน้าเเละหนังพุงตัวเองเลยจริงๆ
แล้วที่รู้สึกชีต่ำมาก คือตอนที่โทรไปวีนพี่โอ๋ - -*
อ่านเเล้วแบบ พี่โอ๋ผิดอะไร แหม่ๆๆๆ
น่าจับชีเอาหนังหนาถูกับพื้นถนนจริงๆ
เพื่อวัดประสิทธิภาพ อะไรเหนียวหนา ทนนานกว่ากัน==********=

ลุ้นให้พี่ปอนด์จัดเต็มไปเลยค่าาา อย่าไปปราณีกับมันเลยคนอย่างนี้
สตาฟบ้านทุกคนสู้ๆๆ คือแนะนำ จัดให้หนัก ประกาศให้โลกรู้
ออกโซเชียลไปเลยยิ่งดี - -* เอาให้อาย จนไม่กล้ามีหน้าทำเรื่องแบบนี้ต่อไปเลยค่า (แร๊ง~~~)

#72 aom1150

aom1150

Member

Posted 02 October 2011 - 12:16 PM

นิสัยไม่ดีอ่ะ เลวสุดๆ

พี่ๆสตาฟสู้ๆนะค่ะ เราต้องเอาผิดคนชั่วให้ได้ หนูเป็นกำลังใจให้พวกพี่(สตาฟ)นะค่ะ ^^

#73 ThirTeen_Lucky

ThirTeen_Lucky

Posted 02 October 2011 - 12:17 PM

รู้สึกอยากจะบ้าตาย - -
แอดมินจับมันเข้าคุก ฟ้องมันไปเลย จัดไปหนักๆ

เป็นกำลังให้ทุกคน เพราะเราก็เป็นหนึ่งในนั้นที่โดน - -

#74 hannyhyuk

hannyhyuk

• Interests:http://i275.photobucket.com/albums/jj307/bomfera/015tpv_18032551202458.gif<br /><br />&lt;a href=&quot;http://s275.photobucket.com/albums/jj307/bomfera/?action=view&amp;current=015tpv_18032551202458.gif&quot; target=&quot;_blank&quot;&gt;&lt;img src=&quot;http://i275.photobucket.com/albums/jj307/bomfera/015tpv_18032551202458.gif&quot; border=&quot;0&quot; alt=&quot;Photobucket&quot;&gt;&lt;/a&gt;

Posted 02 October 2011 - 12:18 PM

อยากเห็นหน้าจังเลยค่ะ

พอจะมีรูปบ้างไหมค่ะ

ครั้งที่แล้วเราไปเกาหลี และเราก็เปนแฟนคลับหลายวงเหมือนกัน
บังเอิญไปเจอคนไทยด้วยกัน พักอยู่เกสเฮ้าเดียวกัน และเขาก็เป็นแฟนคลับวงที่ชอบเหมือนกัน
เราชอบวงไหนมันก็ชอบ
เขาเอาความที่เขาอยู่มาก่อน พาเราไปตามคนนั้นคนนี้
ไอ้เราก็ดีใจ ที่เจอคอเดียวกัน แต่พอไปไหน
พอเข้าร้านซีดี เธอไปเลือกของมาเยอะแยะมากมาย
มันเลือกวงละหลายแผ่นเลยล่ะ บอมีคนฝากซื้อ เราก็เลือกของเรา
พอเราจะจ่ายตังค์ เธอเอามาวางข้างเรากับเพื่อนแล้วบอกว่าจ่ายให้ก่อนนะ (คือหน้ากับคำพูดมันนะเนียนมากกก)
ลืมเอาบัตรเครดิตมา พอวันต่อมา ร้านนี้ไม่ให้รูดบัตรเครดิตอ่ะ (เอามาโชว์ด้วย) เดี๋ยวคืนให้ตอนเย็น
แล้วอีกหลายๆร้านที่มันทำแบบนี้ เราทั้งอาหารการกิน เข้าแต่ร้านหรูๆ
ไม่เคยจ่ายแล้วบอกว่า เอามาหารแล้วมาเก็บด้วยนะ
ค่าแท็กซี่ไปตามผู้ชาย รวมแล้วเยอะมากอ่ะ เพราะเขาให้เพื่อนเราในกลุ่มออกด้วยกันอ่ะ
ร้านนี้ยืมคนนั้น อีกร้านยืมคนนั้น

เป็นแบบนั้นอยู่หลายวัน แล้วก็บอกว่า บ้านทำธุรกิจเหมือนกัน
ที่สำคัญอยู่ลาดพร้าว พ่อไปทำงานต่างประเทศ
ป้ารวยมาก และมันก็บินไปต่างประเทศไปตามผู้ชายบ่อย ไปฟิลิบปิน สิงคโปร ฮ่องกง จีน ใต้หวันงี้

พออีกประมาณสามวันเราจะกลับ
เราก้เลยไปทวง มันบอกแม่ยังไม่ตื่น ถ้าที่เกาหลีเที่ยง ที่ไทยก็ประมาณสิบโมง (เป็นแม่ที่...มากถ้าจะตื่นสายขนาดนั้น)
พอวันต่อมาก็บอก เซนทรัลลาดพร้าวปิดซ่อม ต้องไปโอนเวิสในนั้น เราเลยบอกที่อื่นไม่ได้หรอ
เดี๋ยวอีกสามวันจะกลับแล้วนะ แล้วตังค์ที่ให้ยืมไป เราก้อยากเอาไปซื้อของที่เราอยากได้อีกเยอะอ่ะ

มันก็บอกพรุ่งนี้แล้วกัน พอวันต่อมาก็เหมือนเดิม แม่โอนตังค์มาแล้ว แต่วันนี้วันเสาร์ ธนาคารยังที่เกาหลีไม่เปิด
บอกวันอาทิตย์ตอนเย็น เพราะเรากลับวันจันทร์ วันอาทิต ก้เหมือนเดิม
วันอาทิตย์เราโมโหมาก เพราะตอนเย็นๆ มันหายไปไหนไม่รู้
เลยไปโวยกับพี่หอว่า คนไทยที่พักห้อง... เอาเงินเราไป ไม่ยอมคืน เราจะกลับแล้ว
เราควรจะทำยังไง (เราไปถามประมาณว่า ถ้ามันกลับมาติดต่อเราด้วย) พี่หอก็บอก
เดี๋ยวตีสามตีสี่ก็กลับแหละคนนั้น พี่พอถามว่าเขาติดตังค์เรากับเพื่อนเท่าไหร่
เราก็บอกไปพี่เขาถามว่า เยอะอยู่นะ ถึงเขากลับมาก็คงไม่ได้จ่ายหรอก
ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะหนี เพราะเขาไปไหนไม่ได้ เพราะค่าหอก็ไม่ได้จ่ายมาหลายเดือน
ทางเกสเฮ้ายึดพาสปอร์ตไว้ ไปไหนไม่ได้ จนกว่าจะได้ตังค์มาจ่ายค่าหอ
นี่ก็มาใช้โทรศัพท์หอโทรหาแม่ที่ไทยทุกวัน แม่ก็ไม่โอนให้ซักที

แล้ววันนั้นมันก็หายไปเลยค่ะ (ปล.ก่อนกลับเราเล่นมันกลับเหมือนกัน แต่ไม่บอกว่าเล่นมันยังไงนะ)
แล้วเราก็ได้ชื่อในพาสปอร์ตของมันมา เราลองเอามาเสริชหาในกูเกิลเล่นๆ(ตอนที่เรากลับจีนแล้ว)
ชื่อมันเต็มหน้ากูเกิลเลย มิจฉาชีพอ่ะ มันบอกเราว่าชื่อ "แนน" แต่มันก็หลอกคนอื่นว่าชื่ออื่นอ่ะ
มีหลายชื่อมาก มีคนโดนหลอก เยอะมากๆๆๆๆ ที่สำคัญ พ่อมันตายแล้ว มันอยู่กับแม่สองคน แม่มันก็ช่วยโกหกด้วย
แม่มันขายของ อยู่แถมลาดพร้าว มันเคยบอกว่าชอบไปเดิน เดอะมอล บางกระปิ และแถวเซนลาด

เงินที่มันไปเกาหลี ก็ไม่ใช่เงินมัน ไปตามผู้ชายก็ไม่ใช่เงินมันด้วย หลอกแฟนคลับด้วยกันมาทั้งนั้น
มีคนฝากมันซื้อของโอนตังค์ให้เยอะแยะ
แต่ของไม่เคยถึงมือ

พอเราอ่านเรื่องที่บ้านโดนโกง
เลยรู้สึกว่าทำไมมันมีอะไรคล้ายๆกันเยอะเลย
แถมบ้านมันอยู่แถวเดียวกันอีก การตอแหล ก็พอๆกัน
เราก็เลยอยากเห็นหน้ามันจังเลยอ่ะ ว่าจะใช่คนเดียวกันรึป่าว

#75 elffyamy

elffyamy

Posted 02 October 2011 - 12:28 PM

angry.gif เลวได้ที่อ่ะการศึกษาไม่ได้ช่วยให้เป็นคนดีเลยอ่ะ สงสัยเลวได้พ่อแม่

#76 Kim Poda

Kim Poda

Posted 02 October 2011 - 12:32 PM

โห..... ทำได้เนอะคนเรา ชอบเอสเจเหมือนกันแต่กลับทำกับแฟนคลับแบบนี้ได้...

จิตใจทำด้วยอะไรคะ??

แบบนี้คงไม่สมควรที่จะเรียกแม้กระทั่งคำว่า "แฟนเอสเจ" แล้วล่ะ ทำใจยอมรับที่จะเรียกไม่ได้จริงๆเลย

โกงกันแบบได้หน้าเ้านๆ แถมยังโกหกกันแบบหน้าด้านๆ เฮ้อ... ก็ไม่ได้อยากจะด่าใครนะ

แต่อดไม่ได้จริงๆ - -

#77 TK_LOVER

TK_LOVER

Posted 02 October 2011 - 12:46 PM

เลวมาก.....ทำได้แม้กระทั่งแฟนคลับด้วยกันเอง ไม่ใช่้ซิ ไม่น่าจะรียกเขาว่าเป็นแฟนคลับด้วยซ้ำ

ทำกันได้ แล้วถ้ารักเอสเจจริงนี่ก็น่าจะรู้นะว่าแดซังก็สำคัญขนาดไหนอ่ะ เลวอ่ะ -/\-

แล้วก็รู้ๆอยู่ว่าแฟนคลับแต่ละคนก็ยังเด็กๆกันอยู่ กว่าจะหาเงินมาได้

นี่ก็ต้องลำบากกว่าจะเก็บหอมรอมริบมา เขาโคตรเห็นแก่ตัวเอามากอ่ะ !

....ยังไงก็เป็นกำลังใจให่พี่สตาฟทุกคนนะค่ะ สู้ๆนะค่ะพี่ ^^.........

#78 joy27

joy27

Posted 02 October 2011 - 12:50 PM

อ่านจบแล้วก็ได้แต่อึ้งค่ะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนเอาคนผิดมารับโทษให้ได้นะคะ สู้ๆค่ะ

#79 supersuju13

supersuju13

Member

Posted 02 October 2011 - 12:53 PM

จิตใจของเขาทำด้วยอะไร หลอกเอลฟ์กันเองแบบนี้
ความเชื่อใจมันเสียหมดเลย

เป็นกำลังใจให้กับทุกคนคะ

#80 BOWLZO

BOWLZO

Posted 02 October 2011 - 12:54 PM

สู้ๆ นะคะทุกคน เป็นกำลังใจให้

เราต้องเอาผญ.คนนี้มารับโทษให้ได้
ทำไมเค้าเป็นคนแบบนี้นะ
หน้าตาก็ดี(หรอ) พ่อแม่ก็มี
ทำไมไม่สอนให้ลูกเป็นคนดี ทำไมชั่วกันทั้งบ้าน
หนูไม่ได้โดนเองยังแบบ ทำแบบนี้แล้วไปแล้วววว

ขอให้จอยและคนที่รู้เรื่องนี้ได้รับโทษของเค้า

ขอให้คดีนี้ผ่านไปได้ด้วยดี ขอให้ได้เงินคืน(ถึงรู้ว่ามันจะยาก แต่ขอให้ได้)

สู้ๆ นะคะ ^^

เอลฟ์ไม่น่าทำร้ายเอลฟ์ด้วยกันเลย เอ๊ะ! หรือจอยไม่ใช่ จอยแค่พวก18มงกุฎ ^^

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users