Jump to content

[Rule] 13 Monkeys's house

• Please log in to reply
2091 replies to this topic

#1 13MKH

13MKH

Shindong World

• Administrators

Posted 05 November 2009 - 07:28 PM

[Rule] 13 Monkeys's house

ในที่สุดบอร์ดใหญ่ก็ได้เปิดขึ้นแล้ว หลังจากเราเริ่มต้นจาก บ้านเล็กๆในบ้านไร่ ต่อมาก็มีบอร์ด forumer แต่ด้วยที่ว่า สมาชิกในบ้านเยอะขึ้นเรื่อยๆ ทำให้ต้องมีการย้ายบ้าน จนมาได้ บ้านใหญ่หลังนี้ เป็นดอทคอมอย่างเต็มตัว

ถึงยังไงก็ตามเมื่อคนหมู่มาอยู่ในสังคมเดียวกันก็ต้องมีกฎ กติกา มารยาท กันนิดนึง เพื่อให้อยู่กันโดยไม่มีข้อขัดแย้งเกิดขึ้น

กฎ ของบ้าน 13 ลิงทำได้ไม่ยาก ลองอ่านดูนะคะ

1.ห้ามกระทำการอันใดซึ่ง เป็นการหลบหลู่สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

2.ห้ามกระทำการอันใดซึ่ง อาจก่อให้เกิดความวุ่นวายในบอร์ด เช่น ก่อการทะเลาะเบาะแว้ง, การป่วนบอร์ด เป็นต้น

3.ห้ามกระทำการอันใดซึ่ง ก่อให้เกิดความเสียหายต่อ ศิลปิน ไม่ว่าจะเป็น Super Junior หรือศิลปินวงอื่นๆก็ตาม

4.ห้าม Hot Link ไฟล์ รูป ทุกชนิด รวมทั้ง ข่าว ทราน ต่างๆในบอร์ด โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของไฟล์
และควรนำออกไปพร้อมเครดิตอย่างครบถ้วน อันถือเป็นมารยาทที่ดีของสังคมอินเตอร์เนท

5.อ่าน และ ปฎิบัติตามกฎของบ้าน ในทุกๆ forum อย่างเคร่งครัด

6.ห้ามใช้คำพูด ประชดประชัน เสียดสี หรือหยาบคาย ในการพูดคุย หรือคอมเมนต์ในบ้าน รวมทั้งให้ความเคารพแก่ผู้ที่
อาวุโสกว่า

ขอความร่วมมือ สมาชิกทุกคนปฎิบัติตามกฎด้วยนะคะ

#2 iodinej

iodinej

Posted 06 November 2009 - 12:09 AM

OK นะคะ นะคะ

อิอิ

รับทราบค่ะ บ้านใหม่ ไฉไลก่าเดิมมม ^^

#3 myeunhyuky™

myeunhyuky™

Kyuhyun Residence

• Moderator
  • Interests:★ ~ Super Junior Small And Tall man ~ ★

Posted 06 November 2009 - 12:11 AM

รับทราบจ้า เเล้วจาประติบัติตามอย่างเคร่งคัดไม่เคร่งเครียด

บ้านไหม่ได้เปิดเต็มตัวเเล้ว ฉลองงง ง

#4 epic

epic

Posted 06 November 2009 - 12:12 AM

รับทราบจ้าาาาาา
บ้านใหม่สวยงามมม

#5 bozii

bozii

Yesung Hotel

Posted 06 November 2009 - 12:12 AM

รับทราบครับผม
จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ(ประหนึ่งลูกเสือสำรอง) 5555

#6 Kimasakichi

Kimasakichi

Ryeowook Hamlet

• Interests:Kim Young Woon<br />ถ้ามีคังอินเป็นเมะ อะไรก็ได้หมด<br />แต่คังทึก ก็ที่ 1 เสมอ

Posted 06 November 2009 - 12:13 AM

รับทราบกฏทุกข้อครับผม
จะปฏิบัติตามอย่างแน่นอนครับ

#7 bumdong~*

bumdong~*

Posted 06 November 2009 - 12:16 AM

รับทราบค่ะ จะเป็นเด็กดีนะ huh.gif

วิ่งตามบ้านใหม่อย่างเร็วเลย

#8 ^PUNEOPPA^

^PUNEOPPA^

Yesung Hotel

Posted 06 November 2009 - 12:51 AM

อ่ารับทราบคร๊าบบบบ
จะอยู่บ้านหลังใหม่อย่างอบอุ่นนน

#9 sawza_ka

sawza_ka

Posted 06 November 2009 - 12:52 AM

เข้าใจแล้วจ้า
กฏก็ไม่อยากนะ
ทุกคนทำได้อยู่แล้ว ^^

#10 iodinej

iodinej

Posted 06 November 2009 - 12:54 AM

โอ้
รับทราบเจ้าค่ะ
บ้านลิงใหม่ ไฉไลก่าเดิมมมมม

#11 song_2

song_2

Kangin Village

Posted 06 November 2009 - 12:55 AM

รับทราบค่ะๆๆๆ

ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด ค่ะๆๆ

#12 somfaam46

somfaam46

Siwon Palace

• Staff

Posted 06 November 2009 - 12:55 AM

รับทราบแล้วค่ะ
พี่แอดมิน

พี่แป้งจะไม่ทำอะไรผิด กฏ นอกจากเรื่องโกงอายุนะคะ

ปล.คิดถึงพี่เยมากเลย

#13 conannutt

conannutt

Donghae Land

รับทราบและทำตามเจ้าค่ะ..
อิอิ

งือออ
บ้านใหม่ ๆๆ ตื่นเต้นจริงจัง
เหอะ ๆๆ

สู้ กันต่อไปเน่ออ..
เจ้าบ้านทั้งหลาย..
เมมเบอร์ตาดำ ๆๆ รอยลโฉมบ้านแบบเต็มรูปแบบด้วยความตื่นเต้น >.<

#14 pueng_piri

pueng_piri

Donghae Land

happy.gif happy.gif

รับทราบ .. และ

พร้อมปฏิบัติตาม .. อย่างเคร่งครัด ค่ะ

(( บ้านหลังใหม่ แต่ ความอบอุ่น ยังคงเดิม ))

#15 Kimasakichi

Kimasakichi

Ryeowook Hamlet

• Interests:Kim Young Woon<br />ถ้ามีคังอินเป็นเมะ อะไรก็ได้หมด<br />แต่คังทึก ก็ที่ 1 เสมอ

Posted 06 November 2009 - 01:05 AM

รัทราบครับผม
จะปฏิบัติตามกฏอย่างเคร่งครัดครับ

#16 koedsilp

koedsilp

Member

Posted 06 November 2009 - 01:07 AM

รับทราบและจะปฏิบัติตามค่ะ

#17 Pedtukki

Pedtukki

Kyuhyun Residence

Posted 06 November 2009 - 01:08 AM

รับทราบและปฏิบัติตามจ้า

กฎไม่ยาก ทำได้อยู่แล้ววววว

ฉลองให้กับบ้านใหม่ ฮิ้วววววว

#18 Akikaze

Akikaze

Posted 06 November 2009 - 01:09 AM

รับทราบกับกฎระเบียบของบ้านจ้า...

และพร้อมจะปฎิบัติตามอย่างแน่นอน...

บ้านหลังใหม่ ใหญ่ สวยกว่าเดิม (เห็นวันแรกแอบวุ่นวายกันเล็ก ๆ) แต่ยังคงความรัก ความอบอุ่นเช่นเดิมเน้

#19 MuFFi[n]

MuFFi[n]

ε~천사의 날개~з

Posted 06 November 2009 - 01:17 AM

รับทราบจ้า

จะเป็นลูกบ้านลิงที่ดีนะก๊าบ

#20 RabbitOnTheMoon

RabbitOnTheMoon

Sungmin Property

• Staff

Posted 06 November 2009 - 01:27 AM

รับทราบและจะปฏิบัติตามค่ะ ^^

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users