Jump to content

[HowTo] วิธีดูดไฟล์จาก youtube

• Please log in to reply
105 replies to this topic

#1 nnaamm

nnaamm

Ryeowook Hamlet

• Staff

Posted 04 November 2009 - 11:48 PM

วิธีดูดไฟล์จาก youtube

วิธีดูดไฟล์จาก youtube มี 2 แบบค่ะ คือ แบบธรรมดา กับ แบบใช้ firefox ค่ะ

แบบแรกค่ะ แบบธรรมดา

ให้เรา copy url โดยแทบนี้จะอยู่ด้านขวามือของคลิปที่เราดูอยู่
ถ้าไม่มีให้กด more ค่ะ

เมื่อ copy แล้ว ให้เข้าไปที่
http://www.keepvid.com

ในเว็บของ keepvid จะมีช่อง Download videos DIRECT from most video sites อยู่ค่ะ
ให้เรานำ url ที่ copy เมื่อสักครู่ ไปวางไว้ที่ช่องข้างล่างค่ะ เสร็จแล้วกด DOWNLOAD ค่ะ

เสร็จแล้วลองมองดูด้านล่างช่อง Download videos DIRECT from most video sites
จะมีช่อง DOWNLOAD ค่ะ ให้เราคลิกที่ปุ่ม DOWNLOAD LINK
แล้วจะมีหน้าต่าง Save ขึ้นมา ให้เราตั้งชื่อไฟล์ และ อย่าลืมต่อท้ายชื่อด้วย .flv ทุกครั้ง

>>>>>>>>>>

แบบที่ 2 ค่ะ โดยใช้ firefox

อันดับแรกเราต้องมีโปรแกรม Mozilla Firefox อยู่แล้วค่ะ
ถ้าไม่มีให้ทำการ download และ ติดตั้งก่อนค่ะ
เพราะการดูดไฟล์จาก youtube โดยการใช้ firefox คือ การลง Plugin Add On ค่ะ
DOWNLOAD FIREFOX

"วิธีการติดตั้ง Add-On"

ให้เข้าไปDOWNLOAD ADD-ON
เพื่อทำการติดตั้งและดาว์นโหลด add-on

เมื่อกดเข้าไปแล้วจะได้หน้าแบบนี้ค่ะ

เสร็จแล้วให้เลื่อนหน้าเว็บลงมาจนเจอปุ่ม Install Now เพื่อทำการติดตั้งค่ะ

จะมีหน้าต่างขี้นมาค่ะ ให้กดปุ่ม Install Now
แล้วรอโปรแกรมดำเนินการติดตั้งจนเสร็จ จะมีปุ่มให้ restart firefox ให้กด
แล้วรอโปรแกรมทำการสักครู่ค่ะ

เมื่อเสร็จแล้วโปรแกรมจะทำการเปิดหน้า firefox ขึ้นมาใหม่ค่ะ
สังเกตด้านล่างขวามือของหน้า page จะมีปุ่มเพิ่มขึ้นมา Dowload vdo ขึ้น 1 ปุ่มค่ะ

ต่อเรปต่อไป

Done by : sweetienatty

#2 nnaamm

nnaamm

• Staff

Posted 04 November 2009 - 11:49 PM

>>>>>>>>>> ต่อจากเรปบน

"วิธีดูดไฟล์"

ให้เราเปิดคลิปและหน้าเว็บ youtube ที่เราต้องการดูดไฟล์์
กดปุ่ม Dowload vdo ที่อยู่ด้านล่างขวามือ
ระหว่างนั้นต้อง Play คลิปอยู่ แต่ไม่จำเป็นต้องรอให้คลิปนั้นเล่นจนจบก็ได

จะมีหน้าต่าง Save As ขึ้นมา ให้ทำการตั้งชื่อ และ ใส่ต่อท้ายชื่อด้วย .flv ทุกครั้ง จากนั้นกด Save ค่ะ

ไฟล์ที่ได้จากการดูดจาก youtube จะเป็นนามสกุล .flv
และไฟล์ที่ดูดมาสามารดูได้โดยใช้โปรแกรม Gom Player , K-Lite หรือโปรแกรมที่รองรับนามสกุล .flv ค่ะ

Done by : sweetienatty

#3 MYPAJAMA

MYPAJAMA

Shindong World

Posted 06 November 2009 - 12:48 PM

ขอบคุณค่ะ ^^

ปล. อีกเว็บนึงก็โหลดได้นะ savevid อะค่ะ
มีทั้ง 3gp, mp4 และ flv เลย

#4 ELFullyiiz*DH

ELFullyiiz*DH

Donghae Land

Posted 06 November 2009 - 08:49 PM

โฮะ ๆ
ขอบคุณค๊า ๆ

#5 ..`ONLY-oO ''

..`ONLY-oO ''

Posted 06 November 2009 - 10:50 PM

แอร่กกกกก เพิ่งรู้ว่าหมาไฟก็ทำได้
ขอบคุณมากๆๆ ๆ ' ใช้โปรแกรมเสียเวลาสุด ๆ TT"

#6 {netwoon.km,,

{netwoon.km,,

Posted 07 November 2009 - 01:21 AM

ใช้บริการแต่เวป keepvid
แต่วันนี้ได้รู้เพิ่มมาอีกสองวิธี
ขอบคุนค่ะ

#7 laky

laky

Posted 07 November 2009 - 02:31 AM

ขอบคุณมากคะ

#8 margaret_eunhyuk08

margaret_eunhyuk08

• Interests:보석미남 은혁에 대해서 관심이 많아서요.

Posted 07 November 2009 - 07:51 AM

ใช้แต่ keepvid จิ้งจอกก็ทำได้หรือเนี้ย ๕๕๕ ต้องไปติดตั้ง add-on ละ
ขอบคุณค่า

#9 noppawan

noppawan

Posted 07 November 2009 - 01:09 PM

thank you ........

#10 beijing

beijing

Posted 07 November 2009 - 06:57 PM

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

เอาไว้เก็บไฟล์แฟนแคมของต่างชาติ

#11 sorabanana

sorabanana

Posted 08 November 2009 - 02:40 PM

THANK หลายๆขอรับ

#12 Sujuelf

Sujuelf

Posted 09 November 2009 - 05:38 PM

thank you.....

#13 rean

rean

Posted 09 November 2009 - 09:48 PM

ว้าว.. ได้เพิ่มอีกหนึ่งวิธี ปกติใช้แต่คีพวิด

คราวนี้จะได้ลองของไฟล์ฟอกซ์มั่งแล้ว

เป็นอีกทางเลือกที่ดีจริง ๆ ค่ะ เพราะเคยใช้ของคีพวิดแล้วพอจะโหลดมันเออเร่อซะงั้น แง่ม ๆ

ขอบคุณมากนะคะ

#14 poomy

poomy

Posted 10 November 2009 - 07:43 PM

รู้เพิ่มขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณนะจ๊ะ

#15 o0peacherino0o

o0peacherino0o

Posted 10 November 2009 - 09:09 PM

ขอบคุณคร่า ^^

#16 KH~BD

KH~BD

Posted 16 November 2009 - 05:17 PM

มิเคยรู้เลยนะเนี่ยย

ขอบคุณมากค่ะ จะไปทำมั่ง อิอิ

#17 Patchy

Patchy

Posted 23 November 2009 - 04:42 PM

เพิ่งรู้ว่าโหลดจากหมาไฟได้ด้วย
ขอบคุณมากค่ะ

#18 dongsea

dongsea

Posted 23 November 2009 - 06:02 PM

ปกติเราใช้
http://www.yt-video.com/
จะได้ link มาหลายแบบเลย
เลือกได้ตามใจชอบ

#19 gaetu

gaetu

Posted 01 December 2009 - 10:18 AM

วิธีการนี้ไม่เคยรู้มาก่อนนน ขอบคุณมากนะคะ

#20 simkit

simkit

Kyuhyun Residence

Posted 05 December 2009 - 07:57 PM

ขอบคุณมากๆๆค่า

4 user(s) are reading this topic

0 members, 4 guests, 0 anonymous users