Jump to content

[Update] ความคืบหน้าของคดี

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#1 13MKH

13MKH

Shindong World

• Administrators

Posted 20 December 2011 - 11:08 PM

เกี่ยวกับความคืบหน้าของคดีเเละอัลบั้ม

สิ่งที่จะชี้เเจงเเละทำความเข้าใจเกี่ยวกับคดี (คดีมีอายุความ 5 ปีค่ะ)

1. ความคืบหน้าของคดี
2. สาเหตุที่ไม่ได้อัพเดตความคืบหน้าในช่วงที่ผ่านมา
3. การอัพเดตความคืบหน้าของคดีในครั้งต่อๆไป
4. ความเป็นไปได้เมื่อคดีสิ้นสุด
5.ชี้แจงเรื่องการคืนเงินค่าแผ่นซีดี
6. จะได้เงิน(ส่วนเเรก)คืนเมื่อไหร่ และเงินในส่วนจอยจะได้คืนไหม?

1. ความคืบหน้าของคดี

ตอนนี้ศาลรับคำร้องของทางบ้านลิงเรียบร้อยเล้ว และมีหมายศาลส่งถึงน้องคนที่เป็นเจ้าของบัญชี(ที่บ้านลิงโอนเงินไปให้)แล้ว เเละเมื่อถึงกำหนดทางสต๊าฟจะไปให้ปากคำเพื่อสืบพยานในเร็วๆนี้คะ

2. สาเหตุที่ไม่ได้อัพเดตความคืบหน้าในช่วงที่ผ่านมา

ในเรื่องการอัพเดตถึงความคืบหน้า ทางทนายที่รับหน้าที่ดูเเลได้ให้คำเเนะนะว่า "อย่าอัพเดตอะไรมาก เพราะจะเป้นการเอื้อประโยชน์ให้จอย ไม่ทางใดก็ทางนึง" ซึ่งในการอัพเดตเรื่องเกี่ยวกับคดี ทางบ้านลิงจึงต้องระมัดระวังในการอัพเดตเป็นอย่างมาก เลยตัดสินใจไม่อัพเดตอะไร(ในช่วงก่อนหน้านี้)

3. การอัพเดตความคืบหน้าของคดีในครั้งต่อๆไป

ในส่วนนี้ทางบ้านลิงจะปรึกษาทางทนายก่อนอัพเดต เนื่องจากจอยยังไล่ตามเช็คข้อมูล ทางเราน่าจะอัพเดตได้เมื่อมีหมายศาลเรียกไปสืบพยาน/ให้การที่ศาล และรายละเอียดนิดๆหน่อย แต่ขอให้เมมเบอร์เข้าใจว่า "ทางบ้านไม่สามารถอัพเดตอะไรได้มากจริงๆค่ะ" ขออภัยในจุดๆนี้ด้วย

4. ความเป็นไปได้เมื่อคดีสิ้นสุด

ตอนนี้เท่าที่ลองพุดคุยกับทางด้านทนาย ก็มีความเป็นไปได้ไม่เยอะที่จะได้เงินคืนทั้งหมด การดำเนินคดีทางบ้านมีจุดมุ่งหมายเพื่อที่จะเอาเงินทั้งหมดคืน

1. ถ้าเราไม่ได้เงินคืนจากจอย จอยก็ย้ายบ้านใหม่ไปนอนในเรือนจำค่ะ แต่มันจะหมายความว่าเราไม่ได้เงินคืนเลยนะคะ
2. ได้เงินคืนเเบบผ่อน ซึ่งทางบ้านก็จะมาจัดสรรเงินจำนวนนั้นอีกที

5.ชี้แจงเรื่องการคืนเงินค่าแผ่นซีดี

สำหรับเมมเบอร์ที่สั่งซื้อซีดีคงจะไม่ได้รับซีดีเวอร์เอเป็นที่แน่นอนแล้ว เนื่องจากข่าวที่ว่าเอสเอ็มหยุดผลิตซึ่งหากคดียังใช้เวลานาน คาดว่าอาจมีอัลบั้มไม่พอ แต่สิ่งที่เมมเบอร์จะได้รับ ก็ขึ้นอยู่กับผลของคดี ซึ่งแบ่งเป็นกรณีๆได้ดังนี้

กรณีที่ 1 เมมเบอร์(ที่ยังไม่ได้CD) จะได้รับเงินคืนเต็มจำนวน หากจอยจ่ายเงินคืนทั้งหมด แต่คงบอกไม่ได้ว่าจะเป็นเมื่อไหร่เพราะต้องรอผลคดีให้เป็นที่สิ้นสุด
กรณีที่ 2 เมมเบอร์(ที่ยังไม่ได้CD) จะได้รับเงินคืนบางส่วน ถ้าจอยจ่ายเงินคืนไม่ครบ ทางบ้านจะคืนเงินให้ส่วนนึง โดยเงินส่วนนี้เป็นเงินที่บ้านลิงหามาได้ จากการเปิดพรีออเดอร์ของ ซึ่งทางบ้านลิงจะเฉลี่ยคืนเงินให้เมมเบอร์ที่ยังไม่ได้รับอัลบั้มคืน

แต่อยากจะขอให้เมมเบอร์ที่ยังไม่ได้รับของ ขอให้เข้าใจว่าการได้รับเงินคืน อาจต้องใช้เวลานาน ทั้งนี้เกิดจากขั้นตอนการสืบคดี
ถ้าจอยไม่สามารถชดใช้เงินจำนวนทั้งหมดนี้ได้ โทษที่จะได้รับคือเข้าคุกค่ะ

6. จะได้เงิน(ส่วนเเรก)คืนเมื่อไหร่ และเงินในส่วนจอยจะได้คืนไหม?

เงินส่วนเเรกตอนนี้บ้านลิงกำลังหาอยู่โดยการเปิดพรีออร์เดอร์ของ ซึ่งในจุดนี้ทางเมมเบอร์ไม่ต้องกังวลว่าของจะโดนโกงอีก
เพราะทางสต๊าฟได้เข้ามาดูเเลเเละรับผิดชอบในส่วนนี้โดยตรง สั่งเเล้วได้ของเเน่นอนค่ะ

ในส่วนเงินที่ได้จากการพรีออร์เดอร์ทั้งหมด จะเข้ากองกลางเพื่อมทบทุนในส่วนของการคืนเงินให้เมมเบอร์

จำนวนเงินที่จอยต้องคืนบ้านลิง ในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับทางศาลไต่สวน ค่อนข้างที่จะใช้เวลานานพอสมควรค่ะ
จึงยังไม่สามารถระบุบได้เเน่ชัดว่าจะได้เงินคืนเมื่อไหร่ หรือได้เงินคืนครบไหม?

เพราะฉะนั้นหากมีเมมเบอร์คนไหน"สมัครใจ"ที่จะเเคนเซิลของ โดยไม่เอาเงิน/อัลบั้มคืน ให้โพสลงในกีทู้นี้พร้อมบอกลำดับการโอนค่ะ
สำหรับคนที่รอรับอัลบั้มหรือรอเงินคืน ไม่ต้องโพสต์อะไรนะะคะ

ทั้งนี้ในการไต่สวนคดีความต้องใช้เวลา และเราก็ไม่รู้ว่าคดีความนี้จะเป็นไปในทางทิศใด จึงขอให้เมมเบอร์เข้าใจว่า
หลายๆอย่างสต๊าฟก็ไม่สามรถบอกได้อย่างเเน่ชัด ว่ามันจะเป็นในทิศทางไหน หรือ ออกมาในรูปเเบบใด
แต่อยากให้เมมเบอร์อยู่เคียงข้างบ้านนี้ต่อไปก่อน เป็นกำลังใจให้สต๊าฟในการสู้คดีกับจอยเพื่อให้จอยได้รับโทษที่ก่อไว้

ขอบคุณเมมเบอร์ทุกคนที่คอยอยู่เคียงข้างค่ะ

13MONKEYS' HOUSE SHARE FOR LOVE

#2 Pink_Pumpkin

Pink_Pumpkin

Ryeowook Hamlet

Posted 20 December 2011 - 11:47 PM

สู้ๆ นะคะ ^^

เป็นกำลังใจให้คะ

#3 PoNDkY

PoNDkY

♥KYUHYUN & RYEOWOOK♥

• Moderator

Posted 20 December 2011 - 11:59 PM

ปอนด์กี้

เเคนเซิลเน๊ ลำดับโอน 110 ป่าวฟร่ะ?? จำไม่ได้ - -

#4 u4gartoon

u4gartoon

Hangeng Town

Posted 21 December 2011 - 09:27 AM

จำลำดับไม่ได้แล้วค่ะ แต่ร้อยขึ้นนี่แหละ
ชื่อจองก็ u4gartoon นะคะ ขอไม่รับเงินคืนก็แล้วกันค่ะ
เห็นใจบ้านและขี้เกียจจำด้วย wink.gif
ยังไงก็ขอให้ชนะคดีนะคะ laugh.gif
--------------
เหมือนจำได้แว่บๆ 111 หรือไงนี่แหละ ยังไงลองไล่ดูนะคะ^-^

PoNDkY :: อย่าลืมเช็ค DM ด้วยนะคะ ^ ^

Edited by PoNDkY, 21 December 2011 - 02:54 PM.

#5 jum_kyudong

jum_kyudong

Kangin Village

Posted 21 December 2011 - 09:35 AM

ลำดับที่ 210 ไม่เอาเงินคืน rolleyes.gif

PoNDkY :: อย่าลืมเช็ค DM ด้วยนะคะ ^ ^

#6 nightfall

nightfall

Ryeowook Hamlet

Posted 21 December 2011 - 10:13 AM

ออเดอร์ที่ 61 ลำดับการโอนที่ 296 ไม่รับเงินคืนค้าา smile.gif

#7 Yumsaab

Yumsaab

Sungmin Property

• Staff

Posted 21 December 2011 - 02:08 PM

ลำดับที่303. ศวรินทร์ สถิตเสถียร ไม่รับเงินคื่นค๊าาา

สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้เสมอ^^

#8 kingdomme

kingdomme

Siwon Palace

Posted 21 December 2011 - 02:11 PM

สู้ สู้ เข้านะ เป็นกำลังใจให้ บ้านลิงนะ
ขอให้ชนะคดี และได้เงินกลับมาทั้งหมดน้า อย่ายอมแพ้นะ

ไฟท์ติ้ง ^^V

#9 krapookkling

krapookkling

Posted 21 December 2011 - 02:49 PM

พี่ไม่เอาเงินคืนแล้วกันนะ แต่พี่จำลำดับไม่ได้อ่ะ
ชื่อ ดวงหทัย หมื่นหาญ

มีอะไรมาเซ่นพี่มั่งมะ ฮี่ๆ

ปอนด์กี้ - ตามมาจากทวิต?
ก็บอกได้เเค่วันคอนอ่ะป้า

#10 9483

9483

Donghae Land

• Staff

Posted 21 December 2011 - 03:09 PM

ป้าปอนด์....555 ของฟิวส์ 265 หรือเปล่าไม่รู้อ่ะ...
แต่ชื่อพิบูลย์พักตร์ ชูชัยยะ...

#11 lee aomma

lee aomma

Posted 21 December 2011 - 05:38 PM

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ชนะคดี และขอให้ได้เงินคืนทั้งหมด

#12 Bong_ELF_SJ

Bong_ELF_SJ

Posted 21 December 2011 - 05:39 PM

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

สู้ๆค่ะ

#13 PuiZaa

PuiZaa

Posted 21 December 2011 - 06:31 PM

สู้ๆน่ะค่ะ

#14 Heenamia

Heenamia

• Interests:SUJU

Posted 21 December 2011 - 07:41 PM

สู้ต่อไปนะคะ เฮ้อเอสเอมทำให้เกิดเรื่องยุ่งยากจริงๆ

#15 jsjs13

jsjs13

Posted 21 December 2011 - 07:46 PM

ขอให้ทางบ้านสู้ๆนะคะ
เราเป็นกำลังใจให้

#16 flukey

flukey

Yesung Hotel

Posted 21 December 2011 - 07:59 PM

ปฐวี ศรีดอกไม้ จำนวนที่สั่ง 1
นัดรับ
[ลำดับการโอน 178]
ไม่รับเงินคืนครับพี่ปอนด์
@Fl3ke

#17 leeseen

leeseen

Posted 21 December 2011 - 09:59 PM

เป็นกำลังใจให้พี่ปอนด์ค่ะ จะปีใหม่แล้วขอให้มีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต

ส่วนเรื่องที่เกิดขึ้นในปีนี้ก็ขอให้แก้ไขปัญหาได้ในเร็ววัน

สู้ๆนะค้า..

#18 Lifz__SuJu

Lifz__SuJu

Heechul Chateau

Posted 21 December 2011 - 11:26 PM

สู้ๆค่ะพี่ๆทุกคน เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ค่ะ

#19 blackneko

blackneko

Posted 22 December 2011 - 12:30 AM

ไม่แน่ใจว่า 269 หรือป่าว

ชื่อ นัชชา นันทนเจริญกุล

ไม่รับเงินคืนค่ะ

เรื่องแค่นี้เอลฟ์ช่วยกันอยู่แล้ว สู้ๆนะคะ ^^

PoNDkY::อย่าลืมเช็คPMด้วยนะค่ะ

#20 eunpun

eunpun

Posted 22 December 2011 - 05:07 PM

จำลำดับไม่ได้ค่ะ 106 หรือ ร้อย 180 กว่า ไม่แน่ใจ
ชื่อ วณิชชา อาจหาญ สั่งไป 2 ชุด ไม่เอาเงินคืนค่ะ

สู้ๆ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ

PoNDkY : อย่าลืมเช็ค PM นะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users