Jump to content

❤ 。 ★。 13MKH 4th Anniversary 。★ 。 ❤

• This topic is locked This topic is locked
83 replies to this topic

#41 A n c h o v ii z

A n c h o v ii z

Eunhyuk City

Posted 09 October 2011 - 08:38 PM

Happy 4th Anniversary for '13monkeyshouse'

ตั้งแต่เริ่มชอบซูจูบ้านหลังนี้ก็เป็นบ้านหลังแรก
ที่ได้เริ่มเล่นอย่างจริงจัง เข้ามันทุกวัน นั่งกรี๊ดผช.อยู่หน้าคอมมันทุกวัน
เม้นมันทุกวัน เมื่อไหร่ rank เราจะอัพ
รอให้ถึงเมนตัวเองสักที LOL (ไม่เกี่ยวอะไรกัน -0-)

เพราะบ้านหลังนี้ที่ทำให้เราได้รัก ได้รู้จัก
'Super junior' มากยิ่งขึ้น
เหมาะสมกับคำว่า '13 Monkeys House Share 4 Love' ที่สุดแล้ว
ทุกคนในบ้านมอบแต่สิ่งดีๆให้กับเมมเบอร์เสมอ
(มีอะไรก็อัพให้ได้ชมกันหมด)

ถึงเเม้ตอนนี้จะไม่ค่อยได้เข้าบ่อยเท่าไหร่
แต่บ้านหลังนี้ก็ยังจะถูกกดเก็บไว้ใน bookmarks เสมอ ~

จะรักบ้านลิงตลอดไป นะจ๊ะๆ
ขออวยพรให้บ้านลิงประสบแต่สิ่งดีๆ
อะไรที่ร้ายๆก็ให้มันผ่านพ้นไปเสียที นะง้าบบบ

#42 kpnpailin

kpnpailin

Shindong World

Posted 09 October 2011 - 09:41 PM

4 ปีแล้ว วู๊ววว!!
แต่เพิ่งเป็นสมาชิกมาได้ปีกว่าๆเอง แต่รักเอสเจมาสามปีแล้ว : )
ชอบเข้ามาตามข่าวบ้านหลังนี้ มาเก็บรูปมั่ง อ่านทรานส์มั่ง
เป็นบ้านที่ชอบมากเลย จัดระบบโอเคเลย
ปัญหาในปีนี้ก็ทำให้สตาฟบ้านทุกคนหนักใจมากๆแน่ๆ
แค่อ่านยังสงสารเลย TT แต่หวังว่าจะผ่านมันไปได้ด้วยดีนะคะ
ครบรอบสี่ปี ขอให้บ้านสิบสามลิงอยู่คู่กับเอลฟ์ไปนานๆ
รักเอสเจจนกว่าจะอัลไซเมอร์กันไปข้างเลย!
ขอบคุณที่ทำให้เกิดเว็บนี้ขึ้นมานะคะ ขอบคุณจริงๆ

#43 song_2

song_2

Kangin Village

Posted 09 October 2011 - 09:54 PM

13MKH 4th Anniversary

สุขสันต์วันครบรอบ 4 ปี

#44 RabbitOnTheMoon

RabbitOnTheMoon

Sungmin Property

• Staff

Posted 09 October 2011 - 09:59 PM

เย้... ยินดีด้วยนะคะ 4 ปีแล้ว ^______^

น้องๆบ้านนี้น่ารักกันทุกคนเลย ดีใจที่ได้อยู่บ้านนี้ค่าาาา..

ขอให้มีปีที่ 5, 6, 7,.... ต่อไปเรื่อยๆนะคะ

สู้ๆนะคะทุกคน โย่วๆๆ

#45 noo_noynah

noo_noynah

Kibum Kingdom

Posted 09 October 2011 - 10:11 PM

~~ Happy 4th Anniversary for 13MKH ~~

สี่ขวบแล้วค่าาา ,,, บ้านลิงที่รัก
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้บ้านหลังนี้แข็งแรงมั่นคง
อยู่กับเอลฟ์ตัวน้อยไปนานๆๆๆ M0023.gif

เริ่มรัก ณ ที่นี่
และจะรักตลอดไปค่ะ

❤ ขอให้ทุกคนสู้ๆ นะคะ ❤

Edited by noo_noynah, 09 October 2011 - 10:13 PM.

#46 deepsapphire

deepsapphire

Posted 09 October 2011 - 11:10 PM

ครบ4ปีแล้วเหรอคะเนี่ยย  อยู่กันมายาวนานมาก =']
ขอให้อยู่ต่อไปอีกเรื่อยๆ หลายหมื่นปีเลยนะคะ (เว่ออ) อยู่ด้วยกันตลอดไปนะ

ขอบคุณที่แบ่งปันความรักให้กันมาตลอด ^o^
ขอบคุณค่ะ

สั้นไปป่าวง่ะ

#47 Hyukie_NinG

Hyukie_NinG

Eunhyuk City

Posted 10 October 2011 - 12:19 AM

อ่า มาแฮปช้าไป ขอโทษด้วยค่า

Happy Birthday นะคะ

ขอบคุณทุกๆการอัพเดตข่าวสารต่างๆ รูปภาพ เพลง คลิปต่างๆของหนุ่มๆ ไฟล์ซับไทยต่างๆ
ขอบคุณสต๊าฟทุกๆคนที่ทำงานกันอย่างหนัก ขอบคุณมากๆค่า

ถึงจะไม่ได้อยู่บ้าน 13ลิง มาตั้งแต่แรก แต่บ้านนี้ก็อบอุ่นมากๆ รู้สึกได้
ขอให้บ้านลิงผ่านเหตุการณ์ต่างๆไปได้ด้วยดีนะคะ และขอให้บ้านนี้อยู่กับเราชาวเอลฟ์ตลอดไปค่ะ ^^

#48 Kim_Donghae

Kim_Donghae

Posted 10 October 2011 - 01:54 AM

สุขสันต์วันเกิดบ้านลิงนะคะ ^^

ขอคุณสตาฟและแอดมินบ้านที่ทำงานอัพเดตข่าวสารให้ติดตามมาโดยตลอด

ถ้าไม่มีบ้านหลังหนี หนูก้อไม่รู้ว่าจะไปสิงบอร์ดไหนเหมือนกันค่ะ ^0^

สู้ๆเค้านะคะ ไม่ว่าจะเจอกับปัญหา หรือ อุปสรรคใด

ขอให้มันผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ

ขอให้บ้านหลังนี้อยู่คู่กับเอลฟ์ไทยไปนานๆ

รัก 13monkeyshouse > <

Edited by Kim_Donghae, 10 October 2011 - 01:55 AM.

#49 hunnie

hunnie

Ryeowook Hamlet

Posted 10 October 2011 - 11:50 AM

คึคึคึ ครบ 4 ปีแล้ว ยินดีด้วยนะค้า ^___^

เราสัญญาจะเป็นเอลฟ์ที่ดีค่ะ >___<

#50 flukey

flukey

Yesung Hotel

Posted 10 October 2011 - 03:50 PM

สุขสนต์วันเกิดย้อนหลังนะคร้าบบบบ
ต้องขอบคุณบ้านหลังนี้มากๆเลยครับ
รักบ้นหลังนี้มากๆๆ ึงแม้จะมีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นเมื่อเร็วๆนี้
ยังไงก็ขอให้สตาร์ฟทุกคนสู้ๆนะครับ
รักพี่ทุกคน
super junir 13 & E.L.F

#51 akuma_kt

akuma_kt

Ryeowook Hamlet

Posted 10 October 2011 - 05:01 PM

จำไม่ได้ว่าอยู่บ้านหลังนี้มากี่ปีแล้ว แต่มีความสุขมากๆค่ะที่ได้เป็นสมาชิกของบ้าน13ลิง
สุขสันต์วันเกิดค่ะ อยู่คู่กับพวกเราชาวเอลฟ์ตลอดไปนะคะ ^^

#52 MykwanSuJu

MykwanSuJu

Posted 10 October 2011 - 06:04 PM

เย้ๆๆๆ ครบรอบ 4 ปีแล้ว M0080.gif M0025.gif M0111.gif
ขอบคุณสำหรับทุกๆอย่างนะคะ ไม่ว่าจะเป็นข่าวสาร รูปภาพ ซับไทย ฟิค
บ้าน 13 ลิงเป็นบ้านที่อบอุ่นกันจริงๆค่ะ ไม่เคยทอดทิ้งกัน
สุดท้ายนี้ก็ขอให้บ้าน 13 ลิง อยู่คู่กับ SJ ไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

#53 ♥13MONKEYz*

♥13MONKEYz*

Member

• Interests:SuperJunior [13]♥

Posted 10 October 2011 - 06:14 PM

ซึ้งจังเลย
ถึงเราจะไม่ได้เข้ามาบ้านนี้บ่อย แต่ก็รักนะคะ ♥ M0025.gif

ขอบคุณผู้บุกเบิกค่ะที่สร้างบ้านหลังนี้มา ^^ kiss.gif kiss.gif

#54 swdg

swdg

Hangeng Town

Posted 10 October 2011 - 06:50 PM

กริ๊ดดดดด HBD 13mkh นะคะ
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนเลยนะคะ
จัดสรรคมาจนหนูตามไม่ทันเลย - - ทั้งรูป ข่าว คลิป มากมายเหลือเกิน
สู้ๆนะคะ

#55 I-nohine"Hori

I-nohine"Hori

Posted 10 October 2011 - 06:54 PM

ปิ้วๆๆ!!!~ (เหมือนเสียงยิงปืนอะ แต่อยากจะให้เป็นจุดพลุแทน,,,)

ยินดีด้วยค่าา สี่ปีแล้ววว เย่ๆๆๆ

นุ่นเองก็อยู่มาตั้งแต่สมัยนู้นน ดึกดำบรรพ์ (พูดอย่างกะกลายเป็นฟรอสซิลไปแล้ว)

นุ่นก็ไม่ค่อยจะได้เข้ามา สังเกตได้จากโพส แต่ก็ยังคิดถึงและเป็นห่วง พี่ๆ น้องๆ ที่นี่ทุกคน โดยสังเกตและไถ่ถามจากเฟสบุค แหะๆ

นุ่นก็ขอให้บ้านหลังดี มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามานะคะ อะไรที่ไม่ดีออกไปให้หมดเลยชิ้วๆ นุ่นว่าไวนะสี่ปี นุ่นยังย้อนกลับไปคิดเลยไวจังหว่าา คิดถึงบรรยกาศเก่าๆ นึกถึงพี่ๆ ที่หลายหน้าหายตากันไป

ขอบคุณทุกๆ คนนะคะที่ทำให้บ้านหลังนี้เกิดขึ้นมา และทำให้นุ่นรู้จักกับกลุุ่มคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกัน ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

Edited by I-nohine"Hori, 10 October 2011 - 06:56 PM.

#56 My_skin

My_skin

Posted 10 October 2011 - 07:22 PM

Happy Birthday

M0025.gif M0025.gif

ดีใจจริงๆ เลยคะ ที่บ้านครบสี่ปีแล้ว
จะว่าไปก็เร็วมากๆเลยนะคะ
ไม่น่าเชื่อว่าเราจะอยู่ด้วยกันมาได้นานขนาดนี้

ก็ขอให้บ้านอยู่กับพวกเราไปนานนะคะ

#57 elffyamy

elffyamy

Posted 10 October 2011 - 08:13 PM

M0023.gif 4ปีแล้วนะค่ะเพิ่งจะมาเป็นสมาชิกบ้านได้ไม่นานแต่บ้านหลังนี้ก็ทำให้รู้สึกถึงความอบอุ่นได้เป็นอย่างดี ขอให้บ้านมีแต่ความสุขมีสมาชิกเยอะๆ(ต้องเป็นคนดีด้วยน๊า) สุขสันต์วันเกิดค่ะ

Edited by elffyamy, 10 October 2011 - 08:30 PM.

#58 KiHae_129_4ever

KiHae_129_4ever

Posted 10 October 2011 - 08:38 PM

ยินดีด้วยค่ะ ครบ 4 ปีเเล้วววว
เร็วเเฮะ
ขอบคุณสำหรับข่าว ขอบคุณสำหรับรูป ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ13ลิงทุกคน
เป็นกำลังใจให้น้ค่ะ^^

#59 lovesiwon

lovesiwon

Posted 10 October 2011 - 08:54 PM

อยากขอบคุณเธอสักครั้ง แม้อาจจะเป็นถ่อยคำที่ดูน้อยไป
ไม่เพียงพอกับใจที่ฉันต้องการบอกเธอ

#60 heemallow

heemallow

Heechul Chateau

Posted 11 October 2011 - 12:40 AM

ไม่รู้จะอวยพรยังไงดี 555 ' รู้แค่ว่ารักบ้านนี้มาก
ถึงยูสมันจะหายแล้วสมัครใหม่ไม่ได้ไปหลายเดือน แต่ก็ลองสมัครจนได้ในที่สุด โฮะโฮะ

ขอบคุณบ้านนี้ที่ทำให้รู้เรื่องราวข่าวสารรายละเอียดของผู้ชายวงนี้ที่เรารักกันมากมาก
เวลาไม่ได้ตามข่าวอะไรเลย มาบ้านนี้ทีก็รู้หมดเปลือกละ 55555

ก็... ไม่รู้จะอวยยังไงดี 555
ก็ขอให้บ้านนี้อยู่ต่อไปเรื่อย~ ขึ้นอันดับหนึ่งของบ้านซูจูเมืองไทย (หรือว่าเป็นแล้ว) 555
ขอให้แอดมินและคนดูแลบ้านทุกคนสุขภาพแข็งแรง~
จะได้อัพข่าวสารได้ตลอด 555 มีเงินมีทองเยอะเยอะ~

และก็ทุกคนที่อยู่ในบ้านนี้แหละ ขอให้มีความสุขมากมาก !!

ยังไงก็จะขออยู่บ้านนี้เรื่อย~ 555
รักบ้านนี้ที่สวดดดดดด~ จุ๊บจุ๊บ

Edited by heemallow, 11 October 2011 - 12:42 AM.

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users