Jump to content

❤ 。 ★。 13MKH 4th Anniversary 。★ 。 ❤

• This topic is locked This topic is locked
83 replies to this topic

#21 MIRacleLove

MIRacleLove

Kangin Village

Posted 09 October 2011 - 11:22 AM

Happy 4th Anniversary 13MKH !!

ครบ 4 ปีแล้วสินะ บ้านที่อบอุ่นหลังนี้ ^^
ขอบคุณที่ทำให้เด็กตาดำๆ อย่างเราได้สนุกไปกับเว็บบอร์ดเว็บนึงที่มีแต่ครอบครัว พี่น้อง และมิตรภาพ
มีแต่พี่ชายทั้ง 13 ที่รัก

ขอบคุณที่ทำให้เราได้รับข่าวสารต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นมัลติ ข่าว ทราน ฯลฯ
เราชอบอ่านทรานมากกกกกกกกกก เหมือนตามติดโอป้าเลย
แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันทรานเร็วมาก
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่ผ่านมา biggrin.gif เรารับรู้ได้ถึงความอบอุ่น
เว็บนี้ทำให้เรารู้สึกถึงความใส่ใจ ความไม่ละเลย
เพราะก่อนหน้านี้ เมื่อ4ปีที่แล้วเราเล่นบอร์ดนึง ถือได้ว่าเป็นบอร์ดใหญ่เลยล่ะ แต่เขาไม่เคยเอาใจใส่บ้านซูจู
เหมือนๆกับให้ความสำคัญกับแค่วงเดียว ...
ทำให้เรารู้สึกว่า "มันไม่ใช่" เราทนไม่ได้จริงๆ
และทำให้เราไม่กลับไปเหยียบบ้านนั้นอีกเลยตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมา
ก็เลยมาเจอกับบ้านแห่งนี้ สวยมาก เราชอบ
เราชอบที่ความเป็นกันเอง
และแล้วบ้านหลังนี้ก็ได้ถูกประกอบการอัพไซ (เมื่อก่อน)
ของโอป้า รู้สึกจะเป็นรูป (?)
จึงมีชื่อเสียงดังมากกกกกกกกกกก มากขึ้นเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันนี้
สิ่งนั้นมันก็ไม่เคยเลือนหาย

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่คอยมอบให้กันนะคะ
ขอบคุณสำหรับความจริงใจตลอดเวลาที่ผ่านมาค่ะ ^^

Edited by MIRacleLove, 09 October 2011 - 11:39 AM.

#22 panisa_gate

panisa_gate

Hangeng Town

Posted 09 October 2011 - 11:25 AM

สุขสันต์วันเกิดนะคะบ้านสิบสามลิงงง~
ถึงช่วงที่ผ่านมานี้หนูจะไม่ค่อยได้เข้ามาบ้านเท่าไหร่
แต่ไม่ว่ากี่ครั้งที่เข้ามาบ้านนี้มันรู้สึกดี
รู้สึกว่าบ้านนี้เป็นบ้านที่ดีมาก ไม่รู้ทำไมเหมือนกันนะ ๕๕๕๕
ก็อยากให้บ้านอยู่ไปนานๆเน้อ
อย่าเจอเรื่องร้ายๆแบบที่เพิ่งผ่านมาอีก

ขอบคุณทุกๆอย่างที่หนูได้จากบ้านนี้ ขอบคุณจริงๆค่ะ
รักบ้านสิบสามลิง ^^

#23 praew411

praew411

Yesung Hotel

Posted 09 October 2011 - 12:20 PM

ครบ 4 ปีแล้วววว
ถึงแม้จะมาอยูบ้านนี้ได้ไม่ถึงปี
แต่ก็รักบ้านนี้นะ

คัมซาฮัมนีดา

#24 joycema24

joycema24

Eunhyuk City

Posted 09 October 2011 - 01:25 PM

ยินดีด้วยนะคะ 4 ปี นี่จบปริญญาได้เลยนะเนี่ย เอาเป็นว่ากลายเป็นบัณฑิตมหาลัยลิงกันถ้วนหน้าทีเดียว ^ ^

เราก็แวะเวียนมาเยี่ยมเยียนบ้างพอเป็นกิจลักษณะ แต่ก็รู้สึกได้ว่าบ้านหลังนี้น่ารัก บรรยากาศไม่อึดอัด อยู่แล้วสบายใจดี

ก็ขออวยพรให้บ้านหลังนี้แข็งแกร่งผ่านพ้นอุปสรรคนานาไปร่วมกันต่อไปนะคะ มีโปรเจ็คท์อะไรดีๆ เราก็พร้อมจะสนับสนุนตามกำลังทรัพย์

และกำลังใจที่มีอย่างเต็มที่นะคะ ^ ^

Happy 4th Years Anniversary จุดพลุ!!

#25 PloY-YuN-HaE

PloY-YuN-HaE

Donghae Land

Posted 09 October 2011 - 01:53 PM

ว้าว ว ว ว ว ว ว สี่ปีแล้วเหรอเนี่ย
เวลาแห่งคาวมสุขมกผ่านไปเร็วเสมอ
อยู่บ้านนี้มาก็นาน บ้านแห่งรอยยิ้ม
บ้านที่คอยแบ่งปัน
ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ
ขอให้บ้านสิบสามลิงคงอยู่ต่อไปนานๆ
เราครอบครัวเดียวกัน ^^

รักบ้านสิบสามลิง รักพี่ชายมากนะคะ >____________<~*

#26 mameiw

mameiw

Member

Posted 09 October 2011 - 03:10 PM

4 ปีผ่านไปไวเหมือนโกหก
ไม่ได้เข้าบ้านแบบเต็มรูปแบบมาสองปีได้แล้วมั้ง ^^"
ยังรักลิง และพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆทุกคนในบ้านเหมือนเดิมนะค่ะ

บ้านนี้ทำให้เราได้มีชื่อใหม่ "ม้าม"
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะค่ะ พี่ส้ม พี่ปอนด์ พี่นุ พี่ตาล พี่น้าม พี่พลอย พี่ปอ พี่นิ พี่ฯลฯ
ขอบคุณน้องๆทุกคนด้วย ยังจำได้ จำได้ตลอด
เค้าจำได้ทุกคน แต่พิมพ์ไม่หมดนะ(ขอโทษด้วย)

รักบ้านนี้จัง แบ่งปัน ให้ และรับความสุขต่อไปเรื่อยๆนะค่ะทุกคน

TOGETHER FOREVER...

mameiw ม้ามค่ะ 55555

#27 9483

9483

Donghae Land

• Staff

Posted 09 October 2011 - 03:40 PM

ครบรอบสี่ปีบ้าน...ก็คงจะครบรอบสามปีกว่าที่ฟิวส์รู้จักบ้านนี้อ่ะ...

บ้านลิงหลังเล็กๆที่เติบโตขึ้นเรื่อยๆมันช่างเป็นอะไรที่ทำให้ฟิวส์มีความสุขนะ...

แม้ว่าฟิวส์จะไม่ใช่สตาฟหรืออะไร เป็นแค่เมมเบอร์ธรรมดาในบ้าน

แต่ทุกครั้งที่ได้ยินคนพูดชมบอร์ดเรา..มันก็อดที่จะปลื้มแทนพี่ๆที่ก่อตั้งมันขึ้นมาไม่ได้...

ณ วันนี้ที่ทุกอย่างดำเนินมา...ไม่ว่าจะทุกข์ จะสุข ฟิวส์อาจจะไม่ได้ร่วมรู้เรื่องด้วยทั้งหมด..แต่ก็ขอให้บ้านลิงเป็นแบบนี้ตลอดไป

จนกว่าวันนั้นจะมา วันที่ไม่ใคร จะเรา หรือพี่ๆ ก็ต้องแยกทาง เลิกลา ไปในทางของตัวเอง...

ฟิวส์หวังว่ามันจะเป็นแบบนี้ตลอดไป...

ขอบคุณน้ำใจที่พี่ๆทุกคนมีให้กับบ้านนี้...ที่มันทั้งเผื่อแผ่ถึงเพื่อนๆด้วยกันเองและเผื่อแผ่ไปถึงคนอื่น...

รักบ้านลิงมากค่ะ และก็จะเกาะอยู่แบบนี้แหละ อย่าผลักไสหนูไปไหนเลย >.<

#28 HC_SJ13

HC_SJ13

Ryeowook Hamlet

Posted 09 October 2011 - 03:49 PM

สุขสันต์วันครบรอบ 4 ปีของบ้านสิบสามลิงนะคะ!!
รักบ้านนี้มากๆค่ะ
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคน สำหรับข่าว ทราน ไฟล์ต่างๆ ที่เอามาแบ่งปันกัน
ขอเป็นกำลังใจให้สำหรับเรื่องร้ายๆที่เกิดขึ้นในบ้านนี้นะคะ
ขอให้บ้านสิบสามลิงอยู่กับเอลฟ์ไปนานๆนะคะ
รักบ้านสิบสามลิงมากมาย
^^

#29 suju13_suju13

suju13_suju13

Shindong World

Posted 09 October 2011 - 04:28 PM

ครบรอบ 4 ปีแล้วนะค่ะ
ขอบคุณที่สร้างบ้านหลังนี้มาให้พวกเราได้แลกเปลี่ยนความรัก
ที่มีต่อผู้ชาย 13 คนด้วยกันนะค่ะ
และพวกเราจะรักและดูแลกันอย่างงี้ตลอดไปนะค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

#30 many

many

Posted 09 October 2011 - 04:48 PM

Happy 4th Anniversary
4ปีแล้ว อยากจะขอบคุณทุกคนที่ทำให้เกิดบ้านหลังนี้นะคะ
ทำให้เราได้เข้ามาอัพเดตข่าวสาร ไฟล์ รูปภาพ
ขอบคุณจริงๆค่ะ และจะเป็นครอบครัว 13 Monkeys House Share 4 Love ตลอดไป

#31 ~LeeSungMinMyLove~

~LeeSungMinMyLove~

Posted 09 October 2011 - 05:23 PM

Happy 4th Anniversary!!!!!!!
สุขสันต์วันครบรอบ4ปีนะคะ
ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งของบ้านนี้
ต้องขอขอบคุณบ้านนี้มากจริงๆ
ขอบคุณทุกๆอย่างที่นำมาแบ่งปันกัน
ขอบคุณน้ำใจที่ไม่ต้องการสิ่งตอบซึ่งหาได้ยาก
ขอให้บ้านนี้อยู่กับเอลฟ์ไปนานๆ และตลอดไปเลยยิ่งดี ^^
เราจะสนับสนุนบ้านนี้เสมอค่ะ biggrin.gif

#32 chichi

chichi

Posted 09 October 2011 - 05:37 PM

สุขสันต์วันครบรอบ 4 ปี นะค่ะ อยู่ด้วยกันไปนานๆ เคียงข้างกันตลอดไป

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ

ไม่มีคำไหนมากไปกว่า >>ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆให้ตลอดนะค่ะ ขอบคุณจากใจค่ะ

Edited by chichi, 09 October 2011 - 05:39 PM.

#33 ThirTeen_Lucky

ThirTeen_Lucky

Posted 09 October 2011 - 06:58 PM

ว้าว ครบ 4 ปีแล้วนะค่ะ
สุขสนต์วันครบรอบ 4 ปีนะค่ะ
ขอบคุณพี่ๆบ้านลิงมากๆนะค่ะที่คอยอัพโหลดไฟล์
แบ่งบันกัน ช่วยเหลือกันมาตลิดนะค่ะ
ขอให้บ้านนี้อยู่ไปนานๆ มีความสุขมากๆนะค่ะ ^^
รักบ้านลิงงง > <

#34 lukpar&sungmin

lukpar&sungmin

Eunhyuk City

Posted 09 October 2011 - 07:20 PM

โหสี่ปีเร็วมากเลยอ่ะไม่น่าเชื่อว่าจะสี่ปีแล้วคึคึ
บ้านนี้เป็นบ้านที่อบอุ่มมาก มีเหล่าลิงโอปป้าแล้วเหล่าลิงเอลฟ์วิ่งเล่นกันเยอะมาก
สร้างความสนุกสร้างความสุขแบ่งปันกันไป
โดยเฉพาะพี่ๆสตาฟของบ้านที่หานู้นหานี่มาอัพให้เหล่าเมมเบอร์ได้อัพเดตกัน
ขอบคุณมากจริงๆนะค่ะ เราจะอยู่กันอย่างอบอุ่นแบบนี้ไปอีกหลายๆปีเลย คึคึ

#35 sawitee

sawitee

Posted 09 October 2011 - 07:22 PM

ดีใจด้วยนะคะ.....

ขอบคุณที่นำสิ่งที่รักมาให้ได้ดูได้โหลดกัน

ก็ขอให้บ้านนี้อยู่ไปนานนานนะคะ...จะเป็นกำลังใจให้

สู้ต่อไปนะคะ.....ขอบคุณค่ะ

#36 JanG

JanG

Kyuhyun Residence

Posted 09 October 2011 - 07:54 PM

ว้าววว "สี่ปีแล้ว"
เป็นคนที่อยู่ทันเห็นพัฒนาการของ 13MKH ตอนที่ยังเป็น forumer อยู่ ^^
ย้ายมาที่ใหม่ เราก็ยังตามมา

ไม่เคยไปสมัครบอร์ดรวมใหญ่ของเอสเจ ที่ไหนอีกเลย
เพราะที่ให้ได้ครบมากๆ
สตาฟฟ์เยอะ ช่วยกันทำงาน

มีช่องทางให้สมาชิก กับสตาฟฟ์โคกันได้
แถมยังได้รู้จักเพื่อนๆ ที่รักอะไรเหมือนกันหลายๆ คนจากที่แห่งนี้

ถือว่าเป็นบอร์ดเอสเจแห่งประเทศไทยได้เลยนะเนี่ยย ><

ขอบคุณสตาฟฟ์ทุกคนที่ทำงานหนัก
ดีใจมากๆ ค่ะที่ได้เป็นสมาชิกกับบอร์ดนี้
และดีใจมากๆ ที่รู้จักกันตอนที่มันยังไม่สายเกินไป

สู้ๆ นะคะ "บ้านลิง"
เป็นกำลังใจให้ทุกคน

#37 melonmiin

melonmiin

Posted 09 October 2011 - 08:07 PM

บ้านลิงครบสี่ปีแล้วววววววววววววววววววววววว วู้วววววววววววววว~~ M0080.gif
ยินดีด้วยน้า~~~
จำได้ครั้งแรกที่เข้ามาสมัครบ้านลิง สาเหตุจากไฟล์ซับของพี่วิวนำพามา55555555555
ตอนนั้นยังไม่เป็น.com เลย พอเข้าบ้านก็จะมีเพลง ตึง ตึงตึ่งตึง~~
ตอนเข้าบ้านแรกๆตื่นตาตื่นใจมากกกกกกกกกก ฮ่าๆ
จนถึงตอนนี้บ้านลิงกลายเป็นสิ่งที่ยอมรับว่า'ขาดไม่ได้' ต้องเข้าทุกวันจริงๆ
"ขอบคุณพี่ๆสตาฟบ้านทุกคน ที่คอยอัพข่าว รูป ไฟล์ แปลทราน ทำไฟล์ซับ รวมทั้งครีเอทโปรเจคนู่นนี่ขึ้นมา"
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ^^ ขอบคุณจากใจจริง kiss.gif
สัญญาว่าจะทำตัวเป็นลูกบ้านที่ดีตลอดไป<3
บ้านลิง ไฟท์ติ้ง ซุปเปอร์จูเนียร์ ไฟท์ติ้ง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

#38 JSAnGelSM

JSAnGelSM

Kibum Kingdom

• Moderator

Posted 09 October 2011 - 08:12 PM

ตัวฟ้าน้ำทะเลมารายงานตัวแล้วจ้า ^^

จากวันแรกที่เข้าบ้านมาถึงวันนี้มันก็เกือบสี่ปีแล้วเนอะ เวลาช่างผ่านไปเร็วจริงๆ
วันนี้แอบมาช้าเพราะเพิ่งกลับมา เห็นยูสแต่ละคนที่ไม่ได้เห็นมานาน
บอกตรงๆว่า คิดถึงวันเก่าๆ ถึงแม้ความรู้สึกมันจะไม่เหมือนเดิมแล้วก็ตาม
แต่ยังไง คำว่า 13 ลิง ก็จะอยู่กับเราไปเรื่อยๆ มันเป็นมิตรภาพที่เค้าได้เรียนรู้
รู้ว่า แม้แต่จะเป็นเพื่อนในเนต ก็เป็นเพื่อนจริงๆกันได้.....

ก็ขอบคุณ ขอโทษ และสุดท้ายก็ รักทุกคนนะ ^____^v
ถึงยังไงพวกเราทุกคนก็เป็น 13 ลิง

พยายามกันต่อไป จนจะถึงวันสุดท้ายที่เราสัญญากัน

#39 sujusnsd

sujusnsd

Posted 09 October 2011 - 08:33 PM

HAPPY BIRTHDAY 13MONKEYS' HOUSE

บ้านสิบสามลิง 4ขวบ แล้วนะ~ M0080.gif
เราเองก็เพิ่งมาอยู่บ้านนี้ได้ไม่นานเท่าไหร่
ไม่ค่อยรู้จักใคร แต่ก็ตามข่าวจากบ้านนี้อยู่บ่อยๆ

ขอให้บ้านนี้อยู่กับซูจูและเอลฟ์ไปนานๆเลย
มีสิ่งความอบอุ่น สงบสุข
อุปสรรค และเรื่องร้ายๆก็ขอให้ผ่านไปโดยดี

และขอบคุณสำหรับสตาฟฟ์และอีกหลายๆคน
ที่เป็นเหมือนหลักของบ้าน คอยนำสิ่งดีๆมาให้เหล่าสมาชิก
ขอบคุณสำหรับทุกๆอย่างเลย
ถ้ามีโอกาส พอไปคอนเสิร์ต ก็อยากเข้าไปทักพี่ๆในบ้านนะคะ ฮ่าๆ
(เพราะคราวที่แล้วไป ไม่รู้จักใครเลย = =)

4 ปีแล้วนะ แต่ละปีๆ ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นคง
13 MONKEYS' HOUSE SHARE 4 LOVE

#40 kihae4ever

kihae4ever

Posted 09 October 2011 - 08:35 PM

Happy 4th Anniversary!!!

ยินดีด้วยนะค่ะ
ติดตามบ้านนี้มาตั้งแต่สมัย popcorn จนถึงเป็น .com
ขอบคุณสตาฟทุกคนที่ร่วมกันสร้างบ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้ขึ้น
ขอบคุณที่อัพ ข่าว รูป ทราน คลิป ที่อัพเดทตลอดเวลา
ขอให้บ้าน 13 ลิง อยู่ฉลองครบรอบปีที่ 5 6 ...13....ต่อๆ ไป
มีความสุขมากๆ นะค่ะ
ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆ ไปได้ด้วยดีนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้สู้ๆๆ

M0023.gif M0023.gif M0023.gif

ปล.ถ้าจะให้พี่ช่วยรีอัพไฟล์ก็บอกได้นะค่ะ พร้อมเสมอ อิอิ

Edited by kihae4ever, 09 October 2011 - 08:41 PM.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users