Jump to content

[Announcement] ชี้เเจงรายละเอียดสำหรับผู้ที่สั่ง

• Please log in to reply
35 replies to this topic

#1 13MKH

13MKH

Shindong World

• Administrators

Posted 29 August 2011 - 10:37 PM

อัพเดทวันที่ 10 กันยายน 2554 แจ้งสำหรับผู้ที่สั่งอัลบั้ม 5 ver.A กับทาง 13ลิง

คนที่สั่งอัลบั้มลำดับที่ 001- 028 ทางบ้านจะจัดส่งของให้ทางไปรษณีย์วันจันทร์ที่ 12 ก.ย. นี้ค่ะ ^^

อัพเดทวันที่ 8 กันยายน 2554 แจ้งสำหรับผู้ที่สั่งอัลบั้ม 5 ver.A กับทาง 13ลิง

สำหรับลอตแรกตอนนี้ของมาถึงไทยทั้ง 100 เเผ่นเเล้วนะค่ะ เเต่ทางเรายังไม่สามารถไปเอาของมาได้
(ด้วยเหตุผลบางประการ ทางเราลำบากใจมากเหมือนกัน เพราะเรื่องที่เจ้าของไม่อยู่บ้าน
ทำให้ทางเราไม่สามารถไปเอาของได้ ทุกคนอาจจมองว่านี่คือคำแก้ตัว แต่สำหรับเรามันคือเรื่องจริงที่ถึงตอนนี้ต้องบอกทุกคน
และเราก็ลำบากใจมาก ๆ ที่จะต้องทนรอของทั้งที่ของมาถึงไทยแล้ว แต่ยังไม่สามารถจัดส่งได้
ขออภัยทุกคนที่รอคอยด้วยความหวัง ต้องขอโทษในความล่าช้า มันเป็นเหตุสุดวิสัยจริง ๆ ค่ะ)

และทางเราได้หาทางออกของปัญหานี้ก่อนก็คือสั่งของมา 50 แผ่นก่อน (จากร้านอื่น) เพื่อคนที่สั่งจองกับ 13 ลิงตั้งแต่แรกๆ จะได้ไม่รอนานเกินไป(เนื่องจากเงินเราไม่พอเพราะว่าได้ทำการออเดอร์ลอต 2 -3 ที่เกาหลีไปแล้ว)

การรับแผ่นสำหรับ 50 แผ่นแรกจะอยู่ในลำดับที่ 1 - 28

สำหรับ 3 รายที่นัดรับทางสตาฟบ้านจะทำการติดต่อท่านผ่านทางโทรศัพท์เรื่องวันเวลาและสถานที่นัดรับของ
และสำหรับไปรษณีย์ทางเราจะแพคของในวัน เสาร์-อาทิตย์ นี้ และทำการส่งให้ในวันจันทร์ค่ะ

สำหรับผู้ที่สั่งลอต 2 และ 3 ตามที่ได้บอกไปแล้วว่าทางเราได้สั่งไปแล้วแต่ทางร้านบอกเราว่าต้องรอเพราะว่าไม่มีของ
ทางเราเองก็รอคำตอบจากผู้ซื้อที่ทำการซื้อให้เราเช่นกัน ทางเราไม่ได้นิ่งนอนใจนะค่ะ
คำถามทุกคำถามที่ผ่านมาทางทวิตเตอร์ ในกระทู้ ในเมล์สั่งจอง หรือว่าเมล์บ้าน
ต้องขอโทษถ้าไม่สามารถตอบได้ครบถ้วนตามที่ทุกคนถามมา
และส่วนทางออกของเราอีกทางเราคือทำการแคนเซิลของจากร้านที่เราสั่งไปและทำการซื้อจากร้านอื่น (เรื่องแคนเซิลสำหรับการสั่งซื้อของที่จ่ายเงินไปแล้ว เป็นปกติที่จะได้รับเงินคืนช้า และถ่วงเวลาจากเจ้าของร้าน เพราะทางร้านเขาก็อยากได้เงิน และพยายามหาของให้เรา
และของมันขาดตลาด และออเดอร์ที่สั่งไปมีจำนวน 400 กว่าแผ่นสำหรับลอต 2-3 ขอให้เข้าใจตรงนี้ด้วยค่ะ)[/s]

อัพเดทวันที่ 29 สิงหาคม 2554 แจ้งสำหรับผู้ที่สั่งอัลบั้ม 5 ver.A กับทาง 13ลิง

จากกำหนดการเดิม อัลบั้ม 5 ver.A ที่ทางบ้านลิงได้สั่งซื้อไว้จะมาถึงในวันที่ 24 สิงหาคม และสามารถกำหนดวันนัดรับและส่งไปรษณีย์ได้เมื่อของมาถึง เราขอแจ้งเปลี่ยนกำหนดด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้นะคะ

1. อัลบั้ม 5 ver.A ในตอนนี้หาซื้อได้ลำบากมากค่ะ หลายๆ คนอาจจะพอรู้มาบ้างว่ามีข่าวว่าอัลบั้ม 5 ver.A หมด ซึ่งข่าวเป็นจริงเกือบทั้งหมดค่ะ เพราะว่าตอนนี้เราหาซื้อแทบไม่ได้ เพิ่งได้ของล็อตแรกมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วค่ะ จึงทำให้ส่งของได้ล่าช้า

2. การส่งจากทางเกาหลีมาไทยเราทำโดยการชิปปิ้งค่ะ ซึ่งก่อนหน้านี้มีกำหนดการหยุดชิปปิ้งเป็นเวลา 4 วัน ดังนั้นจากกำหนดการเดิมที่ของที่น่าจะถึงแล้ว ของจึงยังไม่ถึงมือพวกเราค่ะ (อย่างเร็วที่สุดน่าจะภายในปลายสัปดาห์นี้ค่ะ)

เพราะฉะนั้นอยากขอให้ทุกคนใจเย็นๆ ก่อนนะคะ รออีกสักหน่อยค่ะ เพราะว่าทางบ้านลิงเองก็รอคอยอย่างใจจดใจจ่อที่จะให้ของถึงมือเหมือนกัน เราเองก็สั่งของตัวเองกันไปด้วย เพราะฉะนั้นแน่นอนว่าเราย่อมรู้ว่าทุกคนต้องอยากให้ของถึงมือให้เร็วที่สุด เพราะฉะนั้นรอสักหน่อยนะคะ แล้วถ้าของมาถึงมือเราเมื่อไรแล้ว จะทำการอัพเดทเพิ่มเติมอย่างแน่นอนค่ะ

ขอโทษด้วยนะคะที่ก่อนหน้านี้อาจจะอัพเดทได้ไม่ทั่วถึง ทำให้บางคนอาจจะยังไม่รู้ว่าอัมบั้มที่สั่งกับทางบ้านเราจะได้เมื่อไร แต่หลังจากนี้จะพยายามอัพเดทสถานะของที่ได้รับมาเรื่อยๆ ให้รับทราบทั่วกันค่ะ

ลำดับที่ 1 - 38 จะอยู่ในลอตแรก 100 แผ่นค่ะ

*หมายเหตุ เพราะบางคนซื้อ 2 แผ่นขึ้นไปทำให้การรันลำดับสั้นลงค่ะ **

#2 jum_kyudong

jum_kyudong

Kangin Village

Posted 30 August 2011 - 02:54 PM

ล็อตเเรกจะได้เเล้วหรอค่ะ

ล็อตต่อไปจะนานไหม๊ค่ะ

ลำดับอยู่ตั้งไกลอ่ะ อิอิ

#3 elffyamy

elffyamy

Posted 30 August 2011 - 09:30 PM

M0111.gif M0114.gif ตั้งหน้าตั้งตารอค่ะตอนนี้นับวันรออัลบั้ม 5 อยู่ค่ะ M0025.gif M0145.gif

#4 elffyamy

elffyamy

Posted 30 August 2011 - 09:31 PM

gossip.gif เอ.....ลำดับ 200กว่าๆจะได้เมื่อไหร่ค่ะ M0137.gif

#5 icepixel

icepixel

Kangin Village

Posted 31 August 2011 - 08:00 PM

รอค่ะ ^_______^

#6 annsutita

annsutita

Posted 31 August 2011 - 09:18 PM

ลำดับ 1-38 นี่นับจากลำดับสั่งจอง หรือลำดับการโอนเงินค่ะ ?

#7 namza0404

namza0404

Posted 31 August 2011 - 10:22 PM

ตั้งหน้า ตั้งตารอค่ะ laugh.gif

#8 noodeeiiz

noodeeiiz

Posted 01 September 2011 - 10:59 PM

ของเรา200กว่าๆเลยอ่ะ - -

#9 ~lingnoy~

~lingnoy~

Posted 02 September 2011 - 09:48 AM

OMG!! แล้วล็อตต่อไปจะสั่ง+ได้เมื่อไหร่อ่ะคะ..(ของเรา70กว่าๆอ่ะ นึกว่าจะได้รอบแรกนะเนี่ย..)
แล้วถ้า Ver.A หมดแล้ว คนที่ยังไม่ได้จะได้ Ver.B เหรอคะ???

#10 Lifz__SuJu

Lifz__SuJu

Heechul Chateau

Posted 03 September 2011 - 12:10 AM

ตอนแรกไปหาในที่แปะไว้ตรงหน้าบ้านตั้งนานว่าทำไมว่าพี่อัพเดทสรุปพี่ตั้งกระทู้ใหม่ 555
พี่มาอัพเดทความเคลื่อนไหวก็โอเคค่ะ รอได้ค่ะเข้าใจ หนูตั้งสองร้อยกว่ารออีกนานเลย =..= 555

ปล.อยากรบกวนถามพี่เรื่องนัดรับของมากๆเลยค่ะ เพราะอีกไม่กี่วันก็จะสอบแล้ว กลัวไปไม่ได้มากๆค่ะ = =

#11 NU...MILD

NU...MILD

Sungmin Property

Posted 03 September 2011 - 11:05 PM

รอ..............

#12 ThirTeen_Lucky

ThirTeen_Lucky

Posted 04 September 2011 - 05:51 PM

โอ้วววว ของเราอันดับ 200 กว่าๆเลยแฮะ = =

รอรอรอรอ (:

#13 bankz

bankz

Posted 05 September 2011 - 06:46 PM

ผ่านไปอีก 1 สัปดาห์ก็ยังไม่มีความคืบหน้าเลยนะครับ ช้ามากๆเลยนะครับ
เทียบกับที่เค้ารับสั่ง SJ บางแห่งสั่งตรงจาก leemusic จนตอนนี้เค้า order รอบ 3 มาถึงไทยแล้วนะครับ
แล้วก็กำลังรับ order รอบ 4 แล้วด้วย แถมบอกความต้องการได้ ในขณะที่สั่งกับบ้านนี้มีข้อจำกัดทุกอย่าง และช้า
จนเค้าจะได้ Ver.B กันอยู่แล้วนะครับ นี่ Ver.A ล็อตแรกยังไม่มาเลย
ลูกค้าก็ต้องการความรวดเร็วนะครับ แฟนคลับใครก็อยากได้

ตอนนี้ผมเลี่ยงไปสั่ง Ver.B กับที่นั่นแล้ว จะรอดูว่าระหว่างจะได้ Ver.A ที่นี่กับ Ver.B ที่นั่น เจ้าไหนจะเร็วกว่ากัน

#14 flukey

flukey

Yesung Hotel

Posted 06 September 2011 - 11:39 PM

รออยู่นะครับ smile.gif

#15 bankz

bankz

Posted 07 September 2011 - 10:55 AM

ผมจะได้ Ver.B จากอีกแห่งวันที่ 11 ก.ย. นี้ แต่ที่นี่แม้แต่ Ver.A ล็อตแรกยังไม่ได้ข่าวอะไรเพิ่มเติม

#16 mangoteen

mangoteen

Ryeowook Hamlet

Posted 07 September 2011 - 01:16 PM

เห็นว่าได้ของล๊อตแรกมาแล้ว ได้เริ่มจัดส่งหรือยังคะ รออยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ

#17 am-bezi

am-bezi

Ryeowook Hamlet

Posted 08 September 2011 - 12:55 PM

ก็คงต้องรอต่อไป~

ขอยกมือคนนึงว่าไม่เครียดจ้าาา
ได้เมื่อไหร่ก็คงถึงบ้านเมื่อนั้น 555

ไม่กดดันค่ะ พี่ๆสู้ๆนะ ไมเกรนขึ้นแทน - -*

#18 hyukmin

hyukmin

Member

Posted 08 September 2011 - 01:42 PM

สู้ๆค่ะแอดมิน ช้าไม่เป็นไร เพื่อผช.ได้รางวัลเราก็รอได้ค่ะ
(แต่แอบลงแดงนิดนึง 555 T-T.gif )

Edited by hyukmin, 08 September 2011 - 01:44 PM.

#19 elffyamy

elffyamy

Posted 08 September 2011 - 09:57 PM

M0080.gif ร้องเพลงรอ......ตอนนี้สลิปโอนเงินเปื่อยหมดแล้ว

#20 darkhellish

darkhellish

Posted 08 September 2011 - 11:57 PM

ไม่เป็นไรค่ะพี่ไม่ต้องรีบ ..แต่แบบ..
คือตอนนี้ได้เวอร์บีมาแล้ว ได้มานานแล้วด้วย
แล้วก็ได้แต่มองบ้านอื่นมีล็อตสามสี่ห้าเข้ามา
มัน.. อธิบายม่ถูกเหมือนกันนะคะ ไม่รู้ว่าทำไม : (

ปล. พี่คะ.. สลิปไม่เหลือแล้วค่ะ ไปหมดแล้ววว = =;

Edited by darkhellish, 08 September 2011 - 11:58 PM.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users